Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Blood Sugar Control Tips: रक्तातील साखर अचानक वाढल्यास काय करावे?; ‘या’ गोष्टी लक्षात ठेवा मिळणार फायदा

Please wait..

Blood Sugar Control Tips: बदलत्या जीवनशैलीमुळे बहुतेक लोक मधुमेहाला (diabetes) बळी पडत आहेत. यादरम्यान रुग्णांना रक्तातील साखरेचा (Blood Sugar) त्रास वाढतो. अशा परिस्थितीत काही वेळा काही लोकांच्या रक्तातील साखर अचानक वाढू लागते. या दरम्यान काही लोक घाबरतात आणि मनाने काम करत नाहीत, त्यामुळे त्यांना अधिक समस्यांना सामोरे जावे लागते. त्यामुळे ही परिस्थिती टाळण्यासाठी तुम्ही काय करावे ते जाणुन घ्या. जेणेकरून तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचा त्रास होऊ नये आणि मधुमेहाच्या रुग्णांनी या गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात.

Advertisement

Advertisement

जास्त पाणी प्या
जेव्हा रक्तातील साखर अचानक वाढते, तेव्हा अधिकाधिक पाणी प्या, जेणेकरून तुमचे शरीर सामान्य होऊ शकेल. वास्तविक, जास्त पाणी प्यायल्याने रक्तातील अतिरिक्त द्रव लघवीच्या स्वरूपात बाहेर पडतो. म्हणजेच त्याचा तुम्हाला फायदा होईल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अधिक व्यायाम करा
शरीर तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी व्यायाम करणे खूप गरजेचे आहे हे सर्वांनाच माहीत आहे, कारण त्यामुळे तुमचे शरीर तंदुरुस्त राहते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की नियमित व्यायामामुळे रक्तातील साखरेचे प्रमाण वाढते तेव्हा शरीरातील रक्तातील साखरेची पातळी राखण्यास मदत होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

खाण्यापिण्याच्या सवयींमध्ये बदल करावे लागतील
काही लोकांकडे जेवणाची निश्चित वेळ नसते, त्यामुळे त्यांना अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. यामध्ये साखरेचे प्रमाण जास्त असणे देखील समाविष्ट आहे. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला तुमच्या जेवणाची वेळ निश्चित ठेवावी लागेल, जेणेकरून तुम्हाला अशा प्रकारचा त्रास होऊ नये.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply