Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Heart Attack Treatment: सावधान.. ‘या’ 2 गोष्टींकडे दुर्लक्ष केल्यास हृदयविकाराचा झटका येऊ शकतो

Please wait..

Heart Attack Treatment: हृदयविकाराचा झटका (Heart Attack) आता अगदी सामान्य झाला आहे. तुमच्या शरीरात खराब कोलेस्टेरॉल वाढू लागल्यावर स्ट्रोक आणि हृदयविकाराचा झटका येण्याचा धोका वाढतो. अशी परिस्थिती टाळण्यासाठी काही लोक स्वतःची काळजी घेतात, परंतु काही लोक आपल्या व्यस्त जीवनात आपल्या आरोग्याची (Health) अजिबात काळजी घेत नाहीत, ज्यामुळे बहुतेकांना हृदयविकाराचा झटका येतो, परंतु तुम्हाला माहित आहे का की फक्त दोनच सोपे अनुसरण करून ज्या गोष्टी तुम्ही हृदयविकाराचा धोका कमी करू शकता. तर जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

जीवनशैली बदलली पाहिजे
सर्वप्रथम तुम्हाला तुमची जीवनशैली बदलावी लागेल. ही सर्वात महत्त्वाची गोष्ट आहे, कारण ती बदलल्याने हृदयविकाराचा धोका वाढतो. जेव्हा तुम्ही योग्य वेळी जेवत नाही आणि योग्य वेळी फिरायला जात नाही, तेव्हा हृदयविकाराचा झटका येण्याचा धोका वाढतो. एवढेच नाही तर काही लोक कामात इतके व्यस्त असतात की त्यांना वेळेवर झोपही येत नाही, त्यामुळे अशा समस्या उद्भवतात.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

व्यायाम आवश्यक आहे
काही लोक इतके व्यस्त असतात की त्यांना त्यांचे शरीर तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी 10 मिनिटेही लागत नाहीत, ज्यामुळे त्यांना अनेक प्रकारचे आजार होऊ लागतात. त्यापैकी एक हृदयविकाराचा झटका देखील आहे.

Advertisement

Advertisement

अशा परिस्थितीत तुम्हाला व्यायामाची सवय लावावी लागेल. 10 मिनिटांनी सुरुवात केली तरी हे बदल करावे लागतील अन्यथा हृदयविकाराचा धोका वाढू शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply