Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Railway: रेल्वे प्रवाशांसाठी सर्वात मोठी बातमी, IRCTC ने तिकीट बुकिंगचे नियम बदलले; जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Railway: तुम्ही सहसा ट्रेनने (train) प्रवास करत असाल आणि त्यासाठी ऑनलाइन तिकीट बुकिंग (online ticket booking) करत असाल, तर ही बातमी तुमच्या उपयोगी आहे. तुम्ही ही बातमी शेवटपर्यंत न थांबता वाचा कारण तुमच्या कामात एक नाही तर दोन गोष्टी आहेत. अॅप आणि वेबसाइटवरून तिकीट बुक करण्याचे नियम बदलण्यात आले आहेत. नवीन नियमानुसार, तिकीट बुकिंगसाठी तुम्हाला तुमचे खाते व्हेरिफाय करावे लागेल.

Advertisement

Advertisement

पडताळणी केल्याशिवाय तिकीट बुक केले जाणार नाही
भारतीय रेल्वेची उपकंपनी असलेल्या IRCTC च्या नियमांनुसार आता युजर्सनी तिकीट बुक करण्यापूर्वी मोबाईल नंबर आणि ई-मेल आयडीची पडताळणी करणे आवश्यक आहे. ई-मेल आयडी आणि मोबाईल नंबरची पडताळणी केल्याशिवाय तुम्ही ऑनलाइन तिकीट बुक करू शकणार नाही.

Advertisement

त्यामुळेच हा नियम लागू झाला आहे
वास्तविक, IRCTC खात्याचे अनेक वापरकर्ते आहेत ज्यांनी कोरोना महामारी सुरू झाल्यापासून ऑनलाइन तिकीट बुक केलेले नाही. हा नियम फक्त अशा लोकांना लागू आहे. जर तुम्हालाही खूप दिवसांपासून तिकीट मिळाले नसेल तर आधी व्हेरिफिकेशन करणे आवश्यक आहे. जाणून घेऊया त्याची प्रक्रिया…

Advertisement

Advertisement
Loading...

याप्रमाणे मोबाईल आणि ई-मेल पडताळणी करा
IRCTC अॅप किंवा वेबसाइटवर जा आणि Verify विंडोवर क्लिक करा.
येथे तुम्हाला तुमचा नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांक आणि ई-मेल आयडी टाकावा लागेल.
दोन्ही माहिती प्रविष्ट केल्यानंतर, Verify बटणावर क्लिक करा.
Verify वर क्लिक केल्यानंतर तुमच्या मोबाईलवर OTP येईल, तो टाका आणि मोबाईल नंबर Verify करा.
त्याचप्रमाणे ई-मेल आयडीवर मिळालेला कोड टाकल्यानंतर तुमचा मेल आयडी पडताळला जाईल.
आता तुम्ही तुमच्या खात्यातून कोणत्याही ट्रेनसाठी ऑनलाइन तिकीट बुक करू शकता.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आता तुम्ही 24 तिकिटे बुक करू शकता
रेल्वे प्रवाशांसाठी दुसरी मोठी बातमी म्हणजे एका IRCTC युजर आयडीवर एका महिन्यात जास्तीत जास्त तिकिटे बुक करण्याची मर्यादा 12 वरून 24 करण्यात आली आहे. होय, आता तुम्ही आधार लिंक केलेल्या यूजर आयडीने एका महिन्यात 24 तिकिटे बुक करू शकता. यापूर्वी ही संख्या 12 होती. त्याचप्रमाणे आधारशी लिंक नसलेल्या खात्यातून 6 ऐवजी 12 तिकिटे बुक करता येतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply