Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

HDFC: मोठी बातमी! HDFC बँकेचे होणार विलिनीकरण, जाणून घ्या ग्राहकांवर काय परिणाम होणार?

Please wait..

HDFC: अखेर HDFC ची प्रतीक्षा संपली. देशाच्या कॉर्पोरेट इतिहासातील सर्वात मोठा व्यवहार होणार आहे. एचडीएफसीचे (HDFC) एचडीएफसी बँकेत (HDFC Bank) विलीनीकरण करण्याच्या प्रस्तावाला स्टॉक एक्स्चेंजने (Stock exchange) मंजुरी दिली आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँकेला शेअर बाजाराच्या दोन्ही निर्देशांकांकडून ना हरकत नाही. म्हणजेच आता एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँक विलीन होणार आहेत.

Advertisement

बँकेने माहिती दिली
एचडीएफसी बँकेने सांगितले की त्यांना BSE लिमिटेडकडून ‘कोणत्याही प्रतिकूल टिप्पणीशिवाय’ निरीक्षण पत्र आणि नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज ऑफ इंडिया लिमिटेडकडून ‘ना हरकत’ असलेले निरीक्षण पत्र प्राप्त झाले आहे. म्हणजेच आता एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँकेच्या विलीनीकरणाचा मार्ग मोकळा झाला आहे.

Advertisement

Advertisement

एचडीएफसी बँकेने सांगितले की, “योजना विविध वैधानिक आणि नियामक मंजूरींच्या अधीन आहे, ज्यात इतर गोष्टींसह, भारतीय रिझर्व्ह बँक, राष्ट्रीय कंपनी कायदा न्यायाधिकरण आणि योजनेअंतर्गत समाविष्ट असलेल्या कंपन्यांचे संबंधित भागधारक आणि कर्जदार यांच्या मंजुरीचा समावेश आहे. .” हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँकेच्या विलीनीकरणाची चर्चा खूप दिवसांपासून होती.

Advertisement
Loading...

$40 अब्ज करार
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की यापूर्वी 4 एप्रिल रोजी देशातील सर्वात मोठी गृहनिर्माण वित्त कंपनी एचडीएफसी लिमिटेडने खाजगी क्षेत्रातील सर्वात मोठी बँक एचडीएफसी बँकेत विलीन करण्याचा निर्णय घेतला होता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की सुमारे 40 अब्ज डॉलरच्या या अधिग्रहण करारामुळे वित्तीय सेवा क्षेत्रातील एक मोठी कंपनी अस्तित्वात येईल. एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँकेच्या विलीनीकरणामुळे ही कंपनी नवीन अस्तित्वात येईल.

Advertisement

Advertisement

एकत्रित मालमत्ता किती आहे?
प्रस्तावित युनिटची एकत्रित मालमत्ता सुमारे 18 लाख कोटी रुपये असेल. नियामक मंजुरीच्या अधीन राहून, वित्तीय वर्ष 24 च्या दुसऱ्या किंवा तिसऱ्या तिमाहीपर्यंत विलीनीकरण पूर्ण होणे अपेक्षित आहे. एकदा हा करार प्रभावी झाला की, HDFC बँक 100 टक्के सार्वजनिक भागधारकांच्या मालकीची असेल आणि HDFC चे विद्यमान भागधारक बँकेत 41 टक्के असतील.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बीएसईने ही गोष्ट सांगितली
बीएसईने आपल्या निरीक्षण पत्रात म्हटले आहे की, “कंपनीला एनसीएलटीसमोर दाखल करण्यात येणाऱ्या याचिकेत सेबी किंवा इतर कोणत्याही नियामकाने कोणतीही संस्था, तिचे संचालक/प्रवर्तक आणि प्रवर्तक गट यांच्याविरुद्ध केलेली सर्व कारवाई करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.” तपशील उघड करा.’ इतकेच नाही तर प्रत्येक HDFC शेअरधारकाला प्रत्येक 25 शेअर्समागे HDFC बँकेचे 42 शेअर्स मिळतील. म्हणजेच त्याचा परिणाम ग्राहकांवरही होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply