Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

T20 World Cup: मोहम्मद शमीच्या जागी ‘हा’ खेळाडू T20 विश्वचषकात खेळणार, बुमराहला मिळणार नवीन पार्टनर

Please wait..

T20 World Cup: भारतीय संघाला (Team India) रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) नेतृत्वाखाली यावर्षी ऑस्ट्रेलियात (Australia) होणाऱ्या T20 विश्वचषकात (T20 World Cup) सहभागी व्हायचे आहे. ऑस्ट्रेलियन खेळपट्ट्या नेहमीच वेगवान गोलंदाजांसाठी उपयुक्त ठरल्या आहेत. टीम इंडियामध्ये असा एक स्टार खेळाडू आहे, जो टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये मोहम्मद शमीची (Mohammed Shami) जागा घेऊ शकतो. हा खेळाडू काही चेंडूंमध्ये सामन्याचा मार्ग बदलतो. त्याचबरोबर मोहम्मद शमीने बऱ्याच दिवसांपासून एकही टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

T20 संघाबाहेर
मोहम्मद शमीने 2021 च्या T20 विश्वचषकात नामिबियाविरुद्ध शेवटचा टी-20 सामना खेळला होता. त्यानंतर निवडकर्त्यांनी त्याला पुन्हा T20 संघात स्थान दिलेले नाही. शमी टी-20 फॉरमॅटमध्ये तितका प्रभावी नाही कारण तो कसोटी क्रिकेटमध्ये मारक ठरतो. निवड समितीने मोहम्मद शमीला बाहेर ठेवण्याचे ठरवले आहे. शमी हा भारताच्या वरिष्ठ गोलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने भारतासाठी 17 टी-20 सामन्यात 18 विकेट घेतल्या आहेत.

Advertisement
Loading...

हा खेळाडू त्याची जागा घेईल!
टी-20 विश्वचषकात मोहम्मद शमीच्या जागी हर्षल पटेलचा (Harshal Patel) समावेश केला जाऊ शकतो. हर्षल खूप छान करतोय. त्याने आपल्या खेळाने सर्वांची मने जिंकली आहेत. डेथ ओव्हर्सच्या गोलंदाजीमध्ये तो निष्णात खेळाडू आहे. जेव्हा जेव्हा कर्णधाराला विकेट लागते. तो हर्षल पटेलचा नंबर फिरवतो. टीम इंडियाच्या गोलंदाजीत हर्षल पटेल हा महत्त्वाचा दुवा बनला आहे.

Advertisement

Advertisement

इंग्लंडविरुद्ध ताकद दाखवली
भारतीय संघाला इंग्लंडविरुद्ध तीन एकदिवसीय आणि तीन टी-20 सामने खेळायचे आहेत, मात्र त्याआधी सराव सामन्यात भारताने नॉर्थम्प्टनशायरचा 10 धावांनी पराभव केला. या सामन्यात हर्षल पटेलने चेंडूसोबतच बॅटनेही अप्रतिम खेळ दाखवला. त्याने फलंदाजीत झंझावाती अर्धशतक ठोकले. हर्षल पटेलने 54 धावांची खेळी खेळली. यानंतर त्याने गोलंदाजीत आपले कौशल्य दाखवले आणि 2 बळी घेतले. यासह तो टी-20 विश्वचषक खेळण्याचा मोठा दावेदार बनला आहे.

Advertisement

Advertisement

आयपीएलमध्ये अप्रतिम कामगिरी
हर्षल पटेलने आयपीएल 2022 मध्ये अप्रतिम कामगिरी केली. त्याने आरसीबी संघासाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत. आयपीएल 2022 च्या 15 सामन्यांमध्ये त्याने 19 विकेट घेतल्या. तो त्याच्या संथ चेंडूवर विकेट घेण्यासाठी प्रसिद्ध आहे. कोणत्याही खेळपट्टीवर विकेट घेण्याची क्षमता त्याच्यात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply