Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Man’s problem: ‘ही’ हिरवी भाजी पुरुषांच्या या ‘कमकुवतपणा’करणार दूर; अंतर्गत समस्यांपासून मिळणार सुटका

Please wait..

Man’s problem: लग्नानंतर (After marriage) पुरुषाला (Man’s) अंतर्गत अशक्तपणा जाणवू लागला तर तो अनेकदा लाजेपोटी या समस्या कुणालाही सांगण्यास कचरतो, परंतु वेळीच उपचार न मिळाल्यास ही समस्या मोठ्या आजाराचे रूप धारण करू शकते. जर तुम्ही तुमच्या आरोग्याबाबत सोयीस्कर असाल आणि तज्ज्ञ डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्यास समस्यांवर मात करता येईल. मर्दानी शक्ती मिळविण्यासाठी तुम्हाला तुमची जीवनशैली आणि खाण्याच्या सवयी बदलाव्या लागतील. भारतातील प्रसिद्ध पोषण तज्ञ ‘निखिल वत्स’ (Nikhil Vats) यांनी सांगितले की अशी कोणती हिरवी भाजी (Green vegetables) आहे जी खाल्ल्याने पुरुषांच्या अनेक समस्या दूर होतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मोरिंगा हे पुरुषांसाठी वरदान आहे
आम्ही मोरिंगा बद्दल बोलत आहोत, ज्याला सामान्यतः ड्रमस्टिक आणि सहजन देखील म्हणतात, ही एक औषधी गुणधर्मांनी समृद्ध भाजी आहे. याच्या सेवनाने पुरुषांची शारीरिक दुर्बलता आणि अनेक अंतर्गत आजार बरे होतात आणि ज्यांना हा आजार होत नाही ते या समस्यांपासून वाचतात. पुरुषांच्या आरोग्यासाठी मोरिंग का महत्त्वाचं आहे ते जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ड्रमस्टिकमध्ये पोषक घटक आढळतात
ड्रमस्टिक ही अशी भाजी आहे की ज्यामध्ये पोषक तत्वांची कमतरता नसते, त्यात जस्त, तांबे, मॅग्नेशियम, लोह, कॅल्शियम आणि पोटॅशियम सारखी खनिजे आढळतात. तसेच, जर त्याचा नियमित आहारात समावेश केला तर तुम्हाला व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन बी, व्हिटॅमिन के, व्हिटॅमिन सी, व्हिटॅमिन डी, व्हिटॅमिन ई आणि बीटा-कॅरोटीन यासह अनेक महत्त्वाचे पोषक घटक मिळतील.

Advertisement

1. पुरुषांची प्रजनन क्षमता वाढेल
काही पुरुषांना लग्नानंतर बाप होण्यासाठी अनेक अडचणींना सामोरे जावे लागते, ज्यामुळे त्यांना समाजात खूप लाज वाटते. पुरुषांची प्रजनन क्षमता सुधारण्यासाठी ड्रमस्टिकचा वापर केला जाऊ शकतो. या भाजीच्या पानांमध्ये आणि बियांमध्ये अँटिऑक्सिडंट्स आढळतात, ज्यामुळे पुरुषांना खूप फायदा होतो.

Advertisement

Advertisement

2. इरेक्टाइल डिसफंक्शन कमी करा  पुरुषांमध्ये इरेक्टाइल डिसफंक्शन ही एक गंभीर समस्या आहे, ज्यामुळे शारीरिक संबंधांमध्ये समस्या उद्भवतात. तथापि, मोरिंगाच्या मदतीने त्यावर नैसर्गिक उपचार केले जाऊ शकतात. यासाठी तुम्ही ड्रमस्टिक किंवा पानांचा अर्क वापरू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply