Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market: शेअर बाजारात पुन्हा घसरण, सेन्सेक्स-निफ्टी लाल चिन्हावर; जाणुन घ्या लेटेस्ट अपडेट

Please wait..

Stock Market: जागतिक बाजारातून (global market) आलेल्या संमिश्र संकेतांमुळे आठवड्याच्या पहिल्या व्यवहाराच्या दिवशी भारतीय शेअर बाजार (Indian Stock Market) घसरला.4 जुलै रोजी सेन्सेक्स आणि निफ्टी (Sensex and Nifty) दोन्ही लाल चिन्हांनी उघडले. सेन्सेक्स 56.26 अंकांनी किंवा 0.11% घसरून 52,851.67 वर उघडला, तर निफ्टी 41.55 अंकांनी किंवा 0.26% घसरून 15,710.50 वर उघडला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बाजार उघडल्यानंतर थोड्याच वेळात शेअर बाजारात अस्थिरता सुरू झाली आणि सेन्सेक्समध्ये एकदा 44 अंकांची वाढ झाली, पण तरीही पुन्हा सेन्सेक्स-निफ्टी हिरव्या आणि लाल चिन्हांमध्ये व्यवहार करत आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जागतिक बाजारपेठ कशी आहे?
आजच्या व्यवहारात प्रमुख आशियाई बाजारांमध्ये संमिश्र प्रतिक्रिया उमटत आहेत. दुसरीकडे शुक्रवारी अमेरिकी बाजारांमध्ये खरेदी दिसून आली. तथापि, वर्षाच्या पहिल्या सहामाहीत, S&P 500 ची कामगिरी 10 वर्षांतील सर्वात कमकुवत होती. साप्ताहिक आधारावर, Dow, S&P 500 आणि Nasdaq हे तीन निर्देशांक 1.3 टक्के, 2.2 टक्के आणि 4.1 टक्क्यांनी घसरले.

Advertisement

आजचे टॉप गेनर्स आणि टॉप लूजर्स
आजच्या व्यवहारात आयटी आणि मेटल समभागांमध्ये विक्री सुरू आहे. आज निफ्टी मेटल इंडेक्स सुमारे 1.5 टक्क्यांनी आणि आयटी निर्देशांक अर्धा टक्क्यांनी कमजोर झाला आहे. त्याच वेळी, ऑटो इंडेक्स देखील लाल चिन्हात आहे. हेवीवेट समभागांमध्ये संमिश्र कल दिसून येत आहे. सेन्सेक्स 30 मधील 18 समभाग लाल चिन्हात व्यवहार करत आहेत. आजच्या टॉप लॉजर्समध्ये TATASTEEL, M&M, TCS, WIPRO, TECHM, DRREDDY आणि HDFC यांचा समावेश आहे.
आज बँका आणि वित्तीय निर्देशांक हिरव्या रंगात दिसत आहेत. याशिवाय फार्मा, रियल्टी आणि एफएमसीजी निर्देशांकही हिरव्या रंगात आहेत. सध्या सेन्सेक्स 150 अंकांनी वर असून 52,759.89 च्या पातळीवर व्यवहार करत आहे. तर निफ्टी 37 अंकांनी वाढून 15715 च्या पातळीवर आहे.

Advertisement

Advertisement

एलआयसी शेअर स्थिती
4 जुलै रोजी एलआयसीच्या शेअरमध्ये पुन्हा वाढ झाली आहे. आज LIC चे शेअर्स 681.25 रुपयांवर व्यवहार करत आहेत.

Advertisement

शुक्रवारचा बाजार कसा होता?
शुक्रवारी बाजारात मंदीचे वातावरण होते. आज सेन्सेक्स आणि निफ्टी दोन्ही लाल चिन्हात बंद झाले. मुंबई शेअर बाजाराचा निर्देशांक सेन्सेक्स 111.01 अंकांनी किंवा 0.21 टक्क्यांनी घसरून 52,907.93 अंकांवर बंद झाला, तर निफ्टी 13.65 अंकांनी किंवा 0.087 टक्क्यांनी घसरून 15,766.60 अंकांवर बंद झाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply