Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan: शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी, ‘हे’ काम पटकन करा, नाहीतर खात्यात येणार नाही पैसे

Please wait..

PM Kisan : सरकार (Government) शेतकऱ्यांच्या (Farmers) हितासाठी अनेक योजना राबवत आहे. यापैकी एक पीएम किसान योजना (PM Kisan)देखील आहे. पीएम किसान योजना केंद्र सरकार राबवत आहे. पीएम किसान ही केंद्र सरकारची 100% निधी असलेली योजना आहे. ही रक्कम थेट लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात (Bank Account) वर्ग केली जाते. त्याच वेळी, याचा शेतकऱ्यांना खूप फायदा होतो. आता पीएम किसान योजनेचा लाभ घेणाऱ्या शेतकऱ्यांना लवकरात लवकर एक काम पूर्ण करावे लागेल, अन्यथा ते पीएम किसान योजनेचा लाभ मिळण्यापासून वंचित राहू शकतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

हे काम करा
खरं तर, पीएम किसानच्या लाभार्थ्यांसाठी, केंद्र सरकारने अनिवार्य eKYC पूर्ण करण्याची अंतिम मुदत 31 मे 2022 पासून 31 जुलै 2022 पर्यंत वाढवली आहे. अशा परिस्थितीत, पीएम किसान योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांनी 31 जुलै 2022 पर्यंत eKYC करून घेणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे. अन्यथा पीएम किसान योजनेत मिळणारा पैसा थांबू शकते.

Advertisement

Advertisement

हा लाभ मिळवा
यापूर्वी 31 मे 2022 रोजी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 10 कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांना प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (पीएम किसान) अंतर्गत आर्थिक लाभांचा 11 वा हप्ता वितरित केला होता. पीएम-किसान योजनेअंतर्गत, प्रत्येक जमीनधारक शेतकरी कुटुंबाला दर चार महिन्यांच्या अंतराने तीन समान हप्त्यांमध्ये दोन हजार रुपये दिले जातात. त्याचबरोबर शेतकऱ्यांना वर्षभरात 6 हजार रुपयांचा लाभ मिळतो.

Advertisement

Advertisement

याप्रमाणे eKYC पूर्ण करा
पीएम किसान https://pmkisan.gov.in/ च्या अधिकृत वेबपेजला भेट द्या.
पेजच्या उजव्या बाजूला उपलब्ध असलेल्या eKYC पर्यायावर क्लिक करा.
आधार कार्ड क्रमांक, कॅप्चा कोड प्रविष्ट करा आणि शोध वर क्लिक करा.
आधार कार्डशी लिंक केलेला मोबाईल नंबर टाका.
‘Get OTP’ वर क्लिक करा आणि OTP टाका.
– सर्व तपशील जुळल्यास eKYC पूर्ण केले जाईल, अन्यथा ते अवैध म्हणून चिन्हांकित केले जाईल. अशा परिस्थितीत तुम्हाला स्थानिक आधार सेवा केंद्राशी संपर्क साधावा लागेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply