Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Free Ration : गरीबांसाठी सरकारचा मोठा निर्णय, आता ‘या’ महिन्यापर्यंत मिळणार मोफत रेशन

Please wait..

Free Ration : कोरोनापासून (Corona Virus) लोकांनी आर्थिक (Economic) स्तरावर अनेक आव्हाने पाहिली आहेत. अशा परिस्थितीत असे अनेक लोक आहेत ज्यांना दोन वेळची रोटीही नीट मिळत नाही. अशा लोकांसाठी सरकारकडून (Central government) मोफत रेशनची योजना (Free Ration Scheme) राबवली जात आहे. त्याचबरोबर मोफत रेशन योजनेची मुदत सरकारने वाढवली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

या महिन्यापर्यंत लाभ मिळेल
मोफत रेशन योजनेची मुदत मोदी सरकारने यावर्षी मार्च महिन्यात वाढवली होती. 80,000 कोटी रुपये खर्चून सरकारकडून गरीबांना सहा महिन्यांसाठी 5 किलो धान्य मोफत दिले जात आहे. यापूर्वी या योजनेची अंतिम तारीख 31 मार्च 2022 होती. मात्र, मार्च महिन्यातच ती 30 सप्टेंबर 2022 पर्यंत वाढवण्यात आली. यासोबतच गरीब घटकातील लोकांना या वर्षी सप्टेंबर महिन्यापर्यंत या योजनेचा लाभ घेता येईल.

Advertisement

Advertisement

इतका खर्च
कोविड-19 मुळे गरीब लोकांना मदत करण्यासाठी सरकारने मोफत रेशन योजना आणली होती. त्याच वेळी, मागील दोन वर्षांत या योजनेअंतर्गत सुमारे 2.6 लाख कोटी रुपये आधीच खर्च केले गेले आहेत आणि मार्चमध्ये ही योजना सहा महिन्यांसाठी वाढविण्यात आली. त्यामुळे या योजनेत आणखी 80 हजार कोटी रुपये खर्च होणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

हा फायदा मिळणार
मार्च 2020 मध्ये, केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री गरीब कल्याण अन्न योजना (PM-GKAY) सुरू केली आहे, ज्या अंतर्गत 80 कोटींहून अधिक लाभार्थ्यांना दरमहा प्रति व्यक्ती 5 किलो धान्य मोफत उपलब्ध करून दिले जाईल. राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायदा (NFSA) लागू करण्यात आला. या योजनेमुळे कोविड महामारीच्या काळात लोकांना होणारा त्रासही मोठ्या प्रमाणात कमी झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply