Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

SBI: SBI ग्राहकांसाठी मोठी बातमी! बँकेने बदलला ‘हा’ मोठा नियम, जाणुन घ्या नाहीतर व्यवहारात येणार अडचण..

Please wait..

SBI:  तुम्हीही देशातील सर्वात मोठी सार्वजनिक बँक SBI चे ग्राहक (Coustom) असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. बँकेने ग्राहकांची सुरक्षितता लक्षात घेऊन महत्त्वाचे बदल केले आहेत. या बदलांतर्गत, आता ग्राहक फक्त त्या फोनवरून SBI च्या YONO ऍप्लिकेशनमध्ये लॉग इन करू शकतात ज्याचा मोबाईल नंबर (Mobile number) बँकेत (Bank) नोंदणीकृत असेल. म्हणजेच आता तुम्ही इतर कोणत्याही क्रमांकावरून बँकेची सेवा घेऊ शकत नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, बँकेने हे पाऊल उचलले आहे जेणेकरून ग्राहकांना ऑनलाइन बँकिंग फसवणुकीपासून वाचवता येईल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

ऑनलाइन बँकिंग फसवणुकीपासून संरक्षण
विशेष म्हणजे, देशातील सर्वात मोठी बँक SBI आपल्या ग्राहकांसाठी वेळोवेळी सुविधा देत असते. आता ऑनलाइन फसवणुकीचे वाढते प्रकरण लक्षात घेऊन बँकेने YONO अॅपमध्ये हे नवीन अपग्रेड ठेवले आहे. यामुळे, ग्राहकांना केवळ एक सुरक्षित बँकिंग अनुभव मिळणार नाही तर ते ऑनलाइन फसवणुकीला बळी पडणे देखील टाळतील. एवढेच नाही तर ग्राहकांच्या खात्याची सुरक्षाही वाढणार आहे.

Advertisement

Advertisement

बँकेने माहिती दिली
बँकेने ग्राहकांना आधीच ही माहिती दिली होती की नवीन नोंदणीसाठी ग्राहकांनी तोच फोन वापरावा ज्यामध्ये त्यांचा मोबाईल क्रमांक बँकेकडे नोंदणीकृत आहे. म्हणजेच, SBI YONO खातेधारकांना इतर कोणत्याही क्रमांकाने लॉग इन करण्याचा प्रयत्न करताना कोणतेही व्यवहार करण्याची परवानगी देणार नाही. म्हणजेच आता कोणी चुकूनही तुमच्या खात्यात घुसण्याचा प्रयत्न करू शकणार नाही.

Advertisement

Advertisement

फोन नंबरसाठीही नियम बनवले आहेत
एवढेच नाही तर बँकेने फोन नंबरसाठीही नियम केला आहे. नवीन नियमानुसार, तुम्ही कोणत्याही फोनद्वारे अॅपमध्ये लॉग इन करू शकत नाही, तर पूर्वीचे ग्राहक कोणत्याही फोनवरून लॉग इन करू शकत होते. आता तुम्ही तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांकाच्या मोबाईलवरून YONO अॅपची सुविधा वापरू शकता. बँकेचे म्हणणे आहे की याद्वारे ती ग्राहकांसाठी सुरक्षा वैशिष्ट्ये वाढवत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply