Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Interesting News: बाब्बो.. म्हणून महापौरांनी केले मगरीशी लग्न..! पहा नेमके काय आहे भन्नाट कारण

Please wait..

मेक्सिको सिटी (Mexico City) : लग्न झालेल्या प्रत्येक स्त्री-पुरुषाचे आपापल्या जोडीदारासोबत राहण्याचे स्वप्न असते. पण जर जोडीदार माणसाऐवजी मगर असेल तर ही स्वप्ने कशी पूर्ण होतील? ही दंतकथा नसून अजब बातमी (Interesting News) आणि वस्तुस्थिती आहे. मेक्सिकोतील एका गावात एका महापौराने महिलेऐवजी मगरीशी लग्न केले. (mayor was married to a crocodile instead of a woman) सोशल मीडियावर हे फोटो शेअर झाल्यानंतर लोक याला एक विचित्र घटना म्हणत आहेत. पण प्रत्यक्षात मेयर एक प्राचीन परंपरा (an ancient tradition) पाळत आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

सॅन पेड्रो हुआमेल्युलाचे महापौर व्हिक्टर ह्यूगो सोसा (San Pedro Huamelula Mayor Victor Hugo Sosa) यांनी नुकतेच आपल्या मगर असलेल्या ‘वधू’शी एका भव्य पारंपारिक सोहळ्यात (married his crocodile ‘bride’ in a lavish traditional ceremony) लग्न केले. या अनोख्या लग्नाच्या फोटोंनी सोशल मीडिया यूजर्सला चकित केले आहे. लग्नात ही मगर पांढऱ्या रंगाच्या गाऊन आणि बुरख्यात दिसली होती. सोसा आपल्या ‘नवरी’ हातात धरून लोकलसोबत गावाच्या मधोमध चालला होता. यावेळी ग्रामस्थांनी पारंपरिक वाद्ये (traditional instruments) वाजवली. सगळ्यात आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे तो व्हिडिओ ज्यामध्ये महापौर आपल्या नववधूला किस करताना दिसत होते. मात्र, कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये म्हणून मगरीचे तोंड घट्ट बांधले होते. अनेकांना हे लग्न भयावह वाटले आणि ते पाहून ते अस्वस्थ झाले. रॉयटर्सच्या वृत्तानुसार, मगरीला ‘लिटल प्रिन्सेस’ (Little Princess) असे संबोधले जात होते. हा प्राणी ‘मदर अर्थ’चा (Mother Earth) प्रतिनिधी मानला जातो. स्थानिक नेत्याशी त्याचे लग्न हे देवासोबतच्या मानवी मिलनाचे प्रतीक आहे. (symbol of human union with God)

Advertisement

Advertisement

रॉयटर्सशी (Reuters) बोलताना महापौर म्हणाले, ‘आम्ही निसर्गाकडे पुरेसा पाऊस आणि अन्न मागतो.’ सोसा हे ओक्साकाच्या पॅसिफिक किनार्‍यावरील लहान मच्छिमारांच्या गावाचे महापौर आहेत. मेक्सिकोच्या दक्षिणेस वसलेले, ओक्साका तिची स्वदेशी संस्कृती, भाषा आणि परंपरा जपण्यासाठी ओळखले जाते. न्यूजवीकच्या (Newsweek) म्हणण्यानुसार, सात वर्षांच्या मगरीच्या वधूला सॅन पेड्रो हुआमेलुला द्वारे चालवण्यात आले आणि लोकांनी गाणे गायले आणि ड्रम आणि ट्रम्पेट वाजवले.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply