Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Speaker Election: नार्वेकरांना लॉटरी..! पहिल्याच झटक्यात मिळाले थेट अध्यक्षपद

Please wait..

मुंबई : महाराष्ट्रात सध्या सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळात मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटाला (Chief Minister Eknath Shinde) आणखी एक मोठा विजय मिळाला आहे. वास्तविक सभापतीपदाच्या (Maharashtra Speaker Election) निवडणुकीत भाजपचे उमेदवार राहुल नार्वेकर विजयी (BJP candidate Rahul Narvekar has won) झाले असून त्यांची विधानसभा अध्यक्षपदी (Speaker of the Assembly) निवड झाली आहे. त्यांना 164 मते मिळाली आहेत. तर दुसरीकडे विरोधी पक्षाचे उमेदवार राजन साळवी (Rajan Salvi) यांचा निवडणुकीत पराभव झाला आहे. त्यांना केवळ 107 मते मिळाली.

Advertisement

Advertisement
Loading...

त्याचवेळी विजयाची अधिकृत घोषणा झाल्यानंतर राहुल नार्वेकर यांनी जागा घेतली. पदभार स्वीकारल्यानंतर नार्वेकर यांनी एकनाथ शिंदे, देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांच्यासह सभागृहातील सर्व सदस्यांचे आभार मानले. राहुल नार्वेकर हे महाराष्ट्राच्या राजकारणातील प्रसिद्ध नेते आहेत. राहुल हे वकील आहेत. 2019 मध्ये झालेल्या विधानसभा (2019 Assembly elections) निवडणुकीत राहुल हे पहिल्यांदाच आमदार झाले आहेत. राहुल नार्वेकर हे कुलाबा मुंबईचे आमदार आहेत. राष्ट्रवादीचे नेते आणि आमदार रामराजे नाईक-निंबाळकर (NCP leader and MLA Ramraje Naik-Nimbalkar) जे महाराष्ट्र विधान परिषदेचे सभापती (Speaker of the Maharashtra Legislative Council) देखील आहेत, हे राहुल नार्वेकर यांचे सासरे आहेत. नार्वेकर 2014 पर्यंत शिवसेनेत होते, त्यानंतर 2014 मध्ये त्यांनी लोकसभेच्या तिकिटासाठी निवडणूक लढवली पण त्यांना तिकीट मिळाले नाही. त्यानंतर त्यांनी शिवसेना सोडून राष्ट्रवादीत प्रवेश केला. राष्ट्रवादीने त्यांना तिकीट दिले पण लोकसभा निवडणुकीत शिवसेनेच्या उमेदवाराविरुद्ध त्यांचा पराभव झाला. पण 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला. त्यानंतर विधानसभा निवडणूक लढवली आणि मुंबईतील कुलाब्यातून (Colaba in Mumbai) विजयी झाले. राहुल नार्वेकर हे राजकीय घराण्यातील आहेत. राहुल यांचे वडील सुरेश नार्वेकर (Suresh Narvekar) हे नगरसेवक राहिले आहेत. त्याचवेळी राहुल यांचे सासरे राष्ट्रवादीचे नेते आणि आमदार रामराजे नाईक-निंबाळकर हे महाराष्ट्र विधान परिषदेचे सभापती आहेत.

Advertisement

(3) Krushirang on Twitter: “Maharashtra Political Crisis Live: पवार-ठाकरेंना आणखी एक झटका; पहा काय झालेय सभागृहात https://t.co/BHf4pS2bbt” / Twitter

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply