Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Political Crisis Live: पवार-ठाकरेंना आणखी एक झटका; पहा काय झालेय सभागृहात

Please wait..

मुंबई : सध्या महाराष्ट्र राज्याच्या राजकीय संकटाच्या काळात (Maharashtra Political Crisis Live) राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाचे नेते शरद पवार आणि माजी मुख्यमंत्री व शिवसेनाप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना आणखी एक मोठा झटका बसला आहे. महाराष्ट्रात सध्या सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर (ongoing political turmoil in Maharashtra) मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटाला आणखी एक मोठा विजय मिळाला आहे. वास्तविक, सभापतीपदाच्या (Speaker of the Legislative Assembly) निवडणुकीत भाजपचे उमेदवार राहुल नार्वेकर विजयी (BJP candidate Rahul Narvekar) झाले असून त्यांची विधानसभा अध्यक्षपदी निवड झाली आहे. त्यांना 164 मते मिळाली आहेत. तर दुसरीकडे विरोधी पक्षाचे उमेदवार राजन साळवी यांचा निवडणुकीत (candidate Rajan Salvi has lost the election) पराभव झाला आहे. त्यांना केवळ 107 मते मिळाली.

Advertisement

Advertisement
Loading...

विधानसभेत सभापती निवडीसाठी झालेल्या मतदान प्रक्रियेदरम्यान सभापतींनी सत्ताधारी पक्षाच्या एका आमदाराचे मत घेतले. ज्यामध्ये भाजपचे उमेदवार राहुल नार्वेकर यांना 164 मते मिळाली. राहुल नार्वेकर यांचा विजय जवळपास निश्चित आहे. मात्र, सध्या विरोधी पक्षातील प्रत्येक आमदाराची मते घेतली जात आहेत. समाजवादी पक्षाने (एसपी) भाजप उमेदवार राहुल नार्वेकर यांच्या विरोधात मतदान करणे टाळले. मतमोजणीच्या वेळी त्यांचे दोन्ही आमदार अबू आझमी आणि रईस शेख बसून राहिले. महाराष्ट्र विधानसभेच्या अध्यक्षपदाच्या मतदान प्रक्रियेदरम्यान विरोधी आमदारांनी ‘ईडी, ईडी’च्या घोषणा दिल्या. सभापती निवडीपूर्वीच उद्धव ठाकरेंना (Uddhav Thackeray) मोठा झटका बसला आहे. विधानसभेच्या दोन दिवसीय विशेष अधिवेशनापूर्वी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Chief Minister Eknath Shinde) यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या गटाने विधान भवनातील विधिमंडळ पक्षाच्या कार्यालयाला सील ठोकले. विधानभवनातील शिवसेना विधीमंडळ पक्षाच्या कार्यालयाच्या बंद दारावर प्लास्टिक टेपसह श्वेतपत्रिका चिकटवण्यात आली असून, त्यावर मराठीत संदेश लिहिला आहे- शिवसेना विधिमंडळ पक्षाच्या (Shiv Sena Legislature Party) सूचनेनुसार कार्यालय बंद आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply