Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Team India: अर्र.. टीम इंडियाच्या ‘या’ स्टार खेळाडूला T20 वर्ल्ड कप संघात मिळणार नाही स्थान; अनेक चर्चांना उधाण

Please wait..

Team India: भारतीय संघाला (Team India) यावर्षी ऑस्ट्रेलियात (Australia) होणाऱ्या T20 विश्वचषकात (T20 World Cup) सहभागी व्हायचे आहे. महेंद्रसिंग धोनीच्या (M.S. Dhoni) नेतृत्वाखाली भारताने 2007 मध्ये एकमेव विजेतेपद पटकावले होते. तेव्हापासून टीम इंडिया जेतेपदासाठी आसुसलेली आहे. आता भारतीय संघाची कमान रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) हाती असली तरी धोकादायक खेळाडू टी-20 विश्वचषक स्पर्धेत भाग घेऊ शकणार नाही.

Advertisement

हा खेळाडू आपल्या जादुई गोलंदाजीत तरबेज आहे. हा खेळाडू 2021 साली झालेल्या T20 विश्वचषक स्पर्धेत भारतीय संघाचा भाग होता. आता या खेळाडूला टी-20 विश्वात खेळता न आल्याने तो आपल्या कारकिर्दीवर पॅराब्रेक घेताना दिसतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हा खेळाडू बाहेर आहे
भारताचा स्टार फिरकी गोलंदाज रविचंद्रन अश्विनला (Ravichandran Ashwin) इंग्लंड दौऱ्यासाठी भारताच्या वनडे आणि टी-20 संघात स्थान मिळालेले नाही. महेंद्रसिंग धोनी टीम इंडियाचा कर्णधार असताना अश्विन हा टीम इंडियाच्या गोलंदाजीतील महत्त्वाचा दुवा होता, पण त्यानंतर पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये निवडकर्त्यांनी त्याच्याकडे दुर्लक्ष केले. अनेक युवा खेळाडूंनी टीम इंडियात त्याची जागा घेतली. युझवेंद्र चहल, रवी बिश्नोई आणि राहुल चहरसारखे गोलंदाज टीम इंडियात आले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

योजनेचा भाग नाही
इनसाइड स्पोर्ट्सच्या वृत्तानुसार, बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, संघात दुसऱ्या फिरकीपटूसाठी खूप स्पर्धा आहे आणि आम्ही त्याच्यासाठी अष्टपैलू खेळाडूंच्या शोधात आहोत. रवींद्र जडेजा, दीपक हुडा आणि इतर फिरकीपटूंनी रविचंद्रन अश्विनपेक्षा चांगली कामगिरी केली आहे. त्यामुळे तो पांढऱ्या चेंडूच्या फॉर्मेटमध्ये नाही. रविचंद्रन अश्विन बऱ्याच दिवसांपासून खराब फॉर्मशी झुंजताना दिसत आहे.

Advertisement

यामुळे अश्विन प्लॅनमध्ये नाही
रविचंद्रन अश्विन हा सध्या जगातील सर्वोत्तम फिरकी गोलंदाज असला तरी त्याच्या संथ फलंदाजीमुळे तो पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्ये मागे पडला आहे. तो रवींद्र जडेजा आणि अक्षर पटेलसारखा हार्ड हिटर नाही. तर जडेजा आणि पटेल खालच्या फळीत स्फोटक फलंदाजी करतात. आयसीसी चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकणाऱ्या भारतीय संघात रविचंद्रन अश्विनचा समावेश करण्यात आला होता. त्याचवेळी, टी-20 क्रिकेटच्या मागील 5 सामन्यांमध्ये त्याने 9 विकेट घेतल्या आहेत.

Advertisement

कसोटी संघाचा भाग असेल
इनसाइड स्पोर्ट्सच्या वृत्तानुसार, बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले की, रविचंद्रन अश्विन हा कसोटीसाठी आमच्या योजनांचा महत्त्वाचा भाग आहे. विशेषतः घरात आणि भारतीय उपखंडात. ते केव्हा आणि कसे वापरायचे हे संघ व्यवस्थापनावर अवलंबून आहे, परंतु अशा प्रकारच्या खेळींमुळे (एजबॅस्टन येथे शतक) तुम्ही कोणत्याही फॉरमॅटमध्ये रवींद्र जडेजाकडे दुर्लक्ष करू शकत नाही.

Advertisement

भारतासाठी तिन्ही फॉरमॅटमध्ये
रविचंद्रन अश्विन टीम इंडियासाठी तिन्ही फॉरमॅट खेळला आहे आणि त्याने भारतासाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत. अश्विनने 86 कसोटी सामन्यात 442 विकेट घेतल्या आहेत. त्याचबरोबर त्याने 112 एकदिवसीय सामन्यात 151 आणि 51 टी-20 सामन्यात 61 बळी घेतले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply