Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Eknath Shinde: एकनाथ शिंदेंना मुख्यमंत्री करून भाजपची मोठी चूक?; फडणवीसच्या ‘त्या’ निर्णयानंतर अनेक चर्चा उधाण

Please wait..

Eknath Shinde:  भारतीय जनता पक्ष (BJP) महाराष्ट्रात पुन्हा सत्तेत आला असेल, पण पक्षात सर्व काही चांगले दिसत नाही. याचे मुख्य कारण म्हणजे देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) यांच्याऐवजी एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांना मुख्यमंत्री करणे. त्याचा परिणाम शुक्रवारी दुपारी भाजपने राज्य मुख्यालयाबाहेर आयोजित केलेल्या जल्लोषावरही दिसून आला. तिकडे उत्सवाच्या गोंगाटात शांतता पसरली होती. येथून फडणवीस समर्थक गैरहजर होते.

Advertisement

देवेंद्र फडणवीस यांना मुख्यमंत्रीपद नाकारण्यात आले. त्यांना भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाने उपमुख्यमंत्रीपदी येण्याचे आदेश दिले होते. फडणवीस यांनी अवघ्या काही तासांपूर्वी सरकारमध्ये सहभागी होणार नसून, बाहेरून देखरेख ठेवणार असल्याची घोषणा केली होती.

Advertisement

Advertisement

महाराष्ट्रात भाजपला पुन्हा सत्तेत आणणारे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हेही राज्य मुख्यालयात आयोजित करण्यात आलेल्या उत्सवात सहभागी झाले नाहीत. एवढेच नाही तर हैदराबाद येथे होणाऱ्या पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या बैठकीतही ते उपस्थित राहणार नाहीत. ते राज्य विधिमंडळाच्या दोन दिवसांच्या विशेष अधिवेशनाला उपस्थित राहणार असल्याचे केंद्रीय नेतृत्वाला कळवण्यात आल्याचे पक्षाच्या सूत्रांनी सांगितले.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या सोहळ्यात फडणवीस यांचे निकटवर्तीय गायब होते
फडणवीसांशिवाय त्यांचे जवळचे मित्रही महाराष्ट्राच्या सत्तेत पुनरागमनासाठी आयोजित केलेल्या सोहळ्यातून गायब असल्याचे दिसले. हे तेच मित्रपक्ष आहेत जे राजकीय संकटकाळात त्यांच्यासोबत सतत काम करत होते. त्याची सुरुवात राज्यसभा निवडणुकीत तिसऱ्या जागेवरील विजयाने झाली. मात्र, अनेक कार्यकर्ते फडणवीस यांचा कटआउट हातात धरून नाचताना दिसले. फडणवीस या सोहळ्याला उपस्थित न राहिल्याच्या घटनेने सर्वांनाच धक्का बसला आहे. यापूर्वी पक्ष कार्यालयात होणाऱ्या कार्यक्रमांना ते नेहमीच उपस्थित राहिले आहेत. नुकतेच 20 जून रोजी विधानपरिषद निवडणूक जिंकल्यानंतर त्यांनी पक्ष कार्यालयाबाहेर कार्यकर्त्यांना संबोधित केले.

Advertisement

उपमुख्यमंत्रीही येणार असे पक्षाने कधीच सांगितले नाही.
या सोहळ्याला उपस्थित असलेले आमदार आशिष शेलार म्हणाले की, हा पक्षाच्या मुंबई युनिटने आयोजित केलेला उत्सव आहे. त्यामुळे राज्याच्या अन्य भागातील आमदार उपस्थित राहणे अपेक्षित नव्हते. शेलार म्हणाले, “फडणवीस सामील होणार नसल्याचा प्रश्न आहे, पक्षाने कधीही ते सामील होणार असल्याचे जाहीर केलेले नाही.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply