Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Post office: कामाची बातमी..! पोस्ट ऑफिसमध्ये व्यवहारांशी संबंधित ‘तो’ मोठा नियम बदलला, जाणून घ्या तुमच्यावर काय होणार परिणाम

Please wait..

Post office: पोस्ट ऑफिसच्या (Post office) ग्राहकांसाठी (Customer) कामाची बातमी आहे. पोस्ट ऑफिसने व्यवहारांशी संबंधित अनेक नियमांमध्ये बदल केले आहेत. पोस्ट ऑफिसने पोस्ट ऑफिस बचत योजनांमध्ये पैसे काढण्याची मर्यादा वाढवली आहे. यामुळे पोस्ट ऑफिस बचत योजना उर्वरित बँकांशी स्पर्धा करू शकतील आणि पोस्ट ऑफिसच्या ठेवींमध्ये दीर्घकालीन वाढ होईल. चला अपडेट्स जाणून घेऊया.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

एका दिवसात 20,000 रुपये काढता येतील
आता खातेदार ग्रामीण डाक सेवेच्या शाखेत एका दिवसात 20,000 रुपये काढू शकतात, पूर्वी ही मर्यादा 5,000 रुपये होती. याशिवाय, कोणताही शाखा पोस्टमास्टर (BPM) एका दिवसात खात्यात 50,000 रुपयांपेक्षा जास्त रोख ठेव व्यवहार स्वीकारणार नाही. याचा अर्थ एका खात्यात एका दिवसात 50,000 रुपयांपेक्षा जास्त रोख व्यवहार करता येणार नाहीत.

Advertisement
Loading...

PPF, KVP, NSC साठी नियम बदलले
नवीन नियमांनुसार, बचत खात्याव्यतिरिक्त, आता सार्वजनिक भविष्य निर्वाह निधी (PPF), ज्येष्ठ नागरिक बचत योजना (SCSS), मासिक उत्पन्न योजना (MIS), किसान विकास पत्र (KVP), राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्र (KVP), धनादेश जमा करून (NSC) योजना स्वीकारणे किंवा काढणे फॉर्मद्वारे केले जाईल.

Advertisement

Advertisement

किमान शिल्लक किती महत्त्वाची आहे?
पोस्ट ऑफिस बचत योजनेवर 4% व्याज उपलब्ध आहे, पोस्ट ऑफिसमध्ये उघडलेल्या बचत खात्यासाठी किमान 500 रुपये शिल्लक ठेवणे आवश्यक आहे. तुमच्या खात्यातील रक्कम 500 रुपयांपेक्षा कमी असल्यास खाते देखभाल शुल्क म्हणून 100 रुपये कापले जातील.

Advertisement

पोस्ट ऑफिस योजना
– पोस्ट ऑफिस बचत खाते
– 5 वर्षाचे पोस्ट ऑफिस आवर्ती ठेव खाते
– पोस्ट ऑफिस मुदत ठेव खाते
– पोस्ट ऑफिस मासिक उत्पन्न योजना खाते
– ज्येष्ठ नागरिक बचत योजना
– 15 वर्षे सार्वजनिक भविष्य निर्वाह निधी खाते
– सुकन्या समृद्धी खाते
– राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्र
– किसान विकास पत्र

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply