Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Monsoon : देशातील 11 राज्यांत पडणार धो धो पाऊस; IMD दिला मोठा इशारा

Please wait..

Monsoon: पावसाने (Rain) अलीकडच्या काळातील उष्णतेपासून काहीसा दिलासा दिला आहे. दिल्लीसह देशातील बहुतांश राज्यांमध्ये दक्षिण-पश्चिम मान्सून सक्रिय झाला आहे. याशिवाय ज्या भागात अद्याप मान्सून दाखल झालेला नाही, तेथेही येत्या काही दिवसांत मान्सून दाखल होणार आहे.

Advertisement

Advertisement

या भागात पाऊस पडेल
भारतीय हवामान विभागाच्या मते, मध्य प्रदेश (मध्य प्रदेश), मुंबई (मुंबई), दिल्ली (दिल्ली), हरियाणा (हरियाणा) आणि पंजाब (पंजाब) मध्ये अनेक ठिकाणी मध्यम ते जोरदार पाऊस पडेल. मध्य प्रदेश, पूर्व राजस्थान, नैऋत्य उत्तर प्रदेश, सिक्कीम, उप-हिमालय पश्चिम बंगाल, मेघालय, आसाम, गोवा, कोकण, किनारी कर्नाटक आणि उत्तर केरळच्या काही भागात हलक्या ते मध्यम सरी पडू शकतात, असे IMD ने म्हटले आहे. याशिवाय या राज्यांमध्ये अनेक ठिकाणी मुसळधार पावसाचीही शक्यता आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

असा अंदाज हवामान खात्याने व्यक्त केला
जुलै 2022 साठी देशभरातील मासिक पाऊस सामान्य असण्याची शक्यता आहे, म्हणजे दीर्घ कालावधीच्या सरासरीच्या (LPA) 94 ते 106 टक्के दरम्यान. प्रदेशानुसार पर्जन्यमानात प्रचंड तफावत असूनही, जून महिन्यात संपूर्णपणे ‘सामान्य’ पावसाची नोंद झाली, उत्तर-पूर्व आणि उत्तर-पश्चिम भागात जास्त.

Advertisement

‘सामान्यतेच्या खाली’ कमाल तापमानाची शक्यता
IMD च्या जुलैमधील तापमानाच्या अंदाजानुसार, हिमालयाच्या पायथ्याशी आणि द्वीपकल्पीय भारतातील काही भाग वगळता देशाच्या बहुतांश भागात ‘सामान्यतेच्या खाली’ कमाल तापमान राहण्याची शक्यता आहे जेथे ‘सामान्यपेक्षा कमी’ कमाल तापमान अपेक्षित आहे. शक्यता आहे.

Advertisement

आसाममध्ये पूरस्थिती गंभीर
त्याचवेळी आसामबद्दल बोलायचे झाले तर येथे पुरामुळे हाहाकार माजला आहे. आसाममध्ये पूरस्थिती गंभीर आहे. 29 लाख लोकांना याचा फटका बसला आहे. आसाममधील पूरस्थिती शुक्रवारीही गंभीर होती. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, कछार जिल्हा मुख्यालय, सिलचरचा बहुतांश भाग अजूनही पाण्याखाली आहे. आसाम राज्य आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरण (ASDMA) च्या म्हणण्यानुसार, यावर्षी पूर आणि भूस्खलनामुळे मृतांची संख्या 159 वर पोहोचली आहे, तर एक व्यक्ती बेपत्ता झाल्याची नोंद झाली असून, बेपत्ता लोकांची एकूण संख्या 36 वर पोहोचली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply