Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

WhatsApp: तुमच्या व्हॉट्सअॅप मोदी सरकार चेक करते का?; ‘ही’ बातमी वाचून जाणून घ्या सत्य

Please wait..

WhatsApp: सोशल मीडियावर (Social media) दररोज काहीतरी व्हायरल होत असते. यातील काही गोष्टी अगदी आश्चर्यकारकही आहेत. यासोबतच अनेक वेळा सोशल मीडियावर काही खोट्या गोष्टीही व्हायरल होतात, ज्यावर लोकांचा खूप विश्वासही असतो. त्याचवेळी सोशल मीडियावर एक मेसेज चांगलाच व्हायरल होत आहे. तुमच्या व्हॉट्सअॅप (WhatsApp) आणि कॉलिंगवर भारत सरकारकडून नजर ठेवली जात असल्याचा दावा केला जात आहे.

Advertisement

मेसेजमध्ये या गोष्टी लिहिल्या आहेत
सोशल मीडियावर पसरत असलेल्या मेसेजमध्ये अनेक गोष्टी लिहिल्या आहेत. त्यात असे लिहिले आहे की, ‘व्हॉट्सअॅप आणि फोन कॉलसाठी नवीन संवाद नियम उद्यापासून लागू होतील. सर्व कॉल रेकॉर्ड केले जातील. व्हॉट्सअॅप, फेसबुक, ट्विटर आणि सर्व सोशल मीडियावर लक्ष ठेवले जाणार आहे. तुमची उपकरणे मंत्रालय प्रणालीशी जोडली जातील. कोणाला चुकीचा संदेश जाणार नाही याची काळजी घ्या.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

अटक होऊ शकते
याशिवाय या मेसेजमध्ये लिहिले आहे की, ‘सध्या कोणत्याही राजकीय किंवा धार्मिक विषयावर लिहिणे किंवा संदेश पाठवणे हा गुन्हा आहे. असे केल्याने वॉरंटशिवाय अटक होऊ शकते. पोलीस अधिसूचना जारी करतील… त्यानंतर सायबर क्राईम… त्यानंतर कारवाई होईल. हे अत्यंत गंभीर आहे. चुकीचा संदेश पाठवणार नाही याची काळजी घ्या आणि सर्वांना सांगा आणि या विषयाकडे लक्ष द्या.’

Advertisement

Advertisement

पीआयबीने सत्य सांगितले
मात्र, पीआयबी फॅक्ट चेकने हा मेसेज बनावट असल्याचे म्हटले आहे. केंद्र सरकारने असे कोणतेही नियम लागू केलेले नाहीत, असे पीआयबी फॅक्ट चेकमधून सांगण्यात आले आहे. हा दावा खोटा आहे. अशी कोणतीही खोटी/अस्पष्ट माहिती शेअर करू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply