Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ration card : शिधापत्रिकाधारकांना मोठा झटका, सरकारने घेतला ‘हा’ धक्कादायक निर्णय

Please wait..

Ration card: जर तुमच्याकडेही रेशन कार्ड (Ration card) आहे आणि तुम्ही सरकारच्या मोफत रेशन योजनेचा लाभ घेत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची आहे. सरकारने घेतलेल्या निर्णयामुळे तुम्हाला मोठा झटका बसू शकतो. वास्तविक, प्रधानमंत्री गरीब कल्याण अन्न योजनेअंतर्गत मोफत रेशनचे वितरण केले जाते.

Advertisement

प्रत्येक लाभार्थ्याला 5 किलो तांदूळ मिळत आहे
या योजनेंतर्गत प्रत्येक लाभार्थीला 3 किलो गहू आणि 2 किलो तांदूळ देण्याची तरतूद आहे. मात्र उत्तर प्रदेशसह अनेक राज्यांमध्ये जूनपासून 3 किलो गहू आणि 2 किलो तांदूळ ऐवजी 5 किलो तांदूळ वितरित केले जात आहेत. यूपीमध्ये आज रेशन वितरणाचा शेवटचा दिवस आहे. यासंदर्भात राज्याच्या अन्न व रसद विभागाने मे महिन्यातच आदेश जारी केले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

सरकारने गव्हाचा कोटा कमी केला
किंबहुना, यावेळी मोदी सरकारने गव्हाच्या कमी खरेदीमुळे गरीब कल्याण अन्न योजनेअंतर्गत (पीएमजीकेवाय) मे ते सप्टेंबर या कालावधीत वाटप करण्यात येणारा गव्हाचा कोटा कमी केला आहे. या बदलानंतर यूपी, बिहार आणि केरळमध्ये गहू मिळाला नाही. दिल्ली, गुजरात, झारखंड, मध्य प्रदेश, महाराष्ट्र, उत्तराखंड आणि पश्चिम बंगालमध्येही गव्हाचा कोटा कमी करण्यात आला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गव्हाच्या टंचाईमुळे घेतलेला निर्णय
आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा बदल फक्त पंतप्रधान गरीब कल्याण अन्न योजनेसाठी (PMGKAY) करण्यात आला आहे. सरकारने दिलेल्या माहितीनुसार, गव्हाच्या जागी सुमारे 55 लाख मेट्रिक टन तांदळाचे अतिरिक्त वाटप करण्यात आले आहे. जर तुम्हालाही या सरकारी योजनेचा लाभ मिळाला तर तुम्ही पोर्टेबिलिटी चलनाद्वारे तांदूळ घेऊ शकाल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply