Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Indian railways: आता.. रेल्वे प्रवाशांना येणार नाही कोणतीही अडचण; रेल्वेने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय

Please wait..

Indian railways: तुम्हीही भारतीय रेल्वेने (Indian railways) प्रवास करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त आहे. रेल्वे आपल्या प्रवाशांसाठी वेळोवेळी सुविधा देत असते. आता प्रवाशांच्या सोयीसाठी रेल्वेने मोठा निर्णय घेतला आहे. यामुळे प्रवाशांची सोय तर होईलच, शिवाय त्यांच्या आरोग्यानुसारही ते फायदेशीर ठरेल. जाणून घेऊया रेल्वेच्या या निर्णयाची माहिती

Advertisement

रेल्वेने घेतला मोठा निर्णय!
अनेक वेळा ट्रेनमध्ये प्रवासादरम्यान अस्वच्छ स्वच्छतागृहे आढळतात, त्यामुळे प्रवाशांना खूप त्रास होतो. प्रवाशांनाही यातून संसर्ग होण्याचा धोका आहे. अनेक प्रवासी ट्विटर इत्यादी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मद्वारे याबद्दल तक्रार करतात. प्रवाशांच्या या समस्येवर मात करण्यासाठी रेल्वेने कठोर पाऊल उचलले आहे. रेल्वे अधिकाऱ्यांनी विशेष बैठक घेऊन रेल्वे प्रवाशांच्या सुविधांकडे विशेष लक्ष देण्यावर भर दिला आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ट्रेनमध्ये अधिकारी
आता रेल्वे गाड्यांच्या तपासणीसाठी अधिका-यांची नियुक्ती करणार आहे, जे गाड्यांची स्वच्छता आणि देखभाल करतील. सध्या एसी डब्यांमध्ये ही सुविधा सुरू करण्यात आली असून, त्यानंतर ती मोठ्या प्रमाणावर होण्याची शक्यता आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, रेल्वेने ही विशेष देखभालही सुरू केली आहे. आतापर्यंत 500 हून अधिक तपासण्या झाल्या असून आता त्यात वाढ करण्याची तयारी रेल्वेने केली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हे लोक ड्युटी घेतील
रेल्वेने त्याची जबाबदारी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांवर सोपवली आहे. त्यासाठी यांत्रिक अभियंता, अतिरिक्त विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक आदी बड्या अधिकाऱ्यांची ड्युटी लावली जात आहे. यामुळे ट्रेनमधील गलिच्छ टॉयलेटपासून लोकांची सुटका होईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply