Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Cryptocurrency: RBI ने Cryptocurrency वर केले मोठे विधान, अर्थ मंत्रालयासमोर ठेवली ‘ही’ मोठी मागणी

Please wait..

Cryptocurrency: क्रिप्टोकरन्सीमध्ये (Cryptocurrency) गुंतवणूक करणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी आहे. RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास (Shashikant Das) यांनी पुन्हा एकदा क्रिप्टोकरन्सीबाबत इशारा दिला आहे. खरं तर, आरबीआय गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी आरबीआयच्या आर्थिक स्थिरता अहवालात सांगितले आहे की क्रिप्टोकरन्सी देशाच्या आर्थिक व्यवस्थेसाठी खूप धोकादायक आहेत.

Advertisement

RBI गव्हर्नर म्हणाले की तंत्रज्ञानामुळे आर्थिक क्षेत्राला मोठा फायदा झाला आहे आणि त्याचा फायदाही घेतला गेला पाहिजे. परंतु आर्थिक स्थिरता बाधित करण्याच्या त्याच्या संभाव्यतेपासून सावध असले पाहिजे. आर्थिक व्यवस्था जसजशी डिजिटल होत आहे, तसतसा सायबर धोकाही वाढत आहे.

Advertisement

Advertisement

क्रिप्टोकरन्सीवर RBI काय म्हणते?
आरबीआय गव्हर्नरचे हे विधान क्रिप्टोकरन्सीबाबत यापूर्वी अनेकदा आले आहे. क्रिप्टोकरन्सी देशासाठी धोकादायक असल्याचे वक्तव्य त्यांनी यापूर्वी अनेकदा केले आहे. RBI देखील क्रिप्टोला धोकादायक म्हणत आहे आणि सरकारने क्रिप्टोकरन्सीतून मिळणाऱ्या कमाईवर 30 टक्के कर लावला आहे. पण या देशाला वैधानिक दर्जा मिळालेला नाही. इतकेच नाही तर क्रिप्टो व्यवहारांवर टीडीएसची तरतूदही 1 जुलै 2022 पासून लागू झाली आहे.

Advertisement
Loading...

असे अर्थ मंत्रालयाला सांगितले
अर्थ मंत्रालयाशी संलग्न संसदीय स्थायी समितीसमोर आरबीआयने क्रिप्टोकरन्सीमुळे होणाऱ्या नुकसानीबाबतही सांगितले आहे. आरबीआयचे म्हणणे आहे की क्रिप्टोकरन्सीमुळे भारतीय अर्थव्यवस्थेचा मोठा भाग डॉलरीकरणाचा धोका आहे. आरबीआयच्या अधिकाऱ्यांनी क्रिप्टोकरन्सीबाबत संसदीय समितीसमोर स्पष्टपणे सांगितले आहे की, ते देशांतर्गत सीमापार व्यवहारांमध्ये रुपयाची जागा घेऊ शकते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

क्रिप्टोकरन्सीवर चुकीची माहिती दिली जात आहे
आरबीआय गव्हर्नरने आधीच सांगितले आहे की क्रिप्टोकरन्सीमध्ये गुंतवणूक करणाऱ्या गुंतवणूकदारांची संख्या वाढवली जात आहे. यामध्ये अधिकाधिक लोक व्यापारात जोडले जात आहेत. आरबीआयचे म्हणणे आहे की क्रिप्टोकरन्सीचा वापर मनी लाँडरिंग, ड्रग्स तस्करी आणि दहशतवादी वित्तपुरवठा यासाठी केला जाऊ शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply