Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs ENG: टीम इंडियाला अखेर मिळाला नवा उपकर्णधार, ‘या’ खेळाडूला मिळाली मोठी जबाबदारी

Please wait..

IND vs ENG: भारतीय संघ (Team India) शुक्रवारपासून शेवटच्या कसोटी सामन्यात इंग्लंडविरुद्ध (England) पाच सामन्यांच्या कसोटी मालिकेला सामोरे जात आहे. या मालिकेत रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) बाहेर पडल्यानंतर जसप्रीत बुमराहला (Jasprit bumrah) संघाचा कर्णधारपद देण्यात आले. पण या सामन्यात बीसीसीआयने (BCCI) संघाच्या उपकर्णधारपदी कोणत्या खेळाडूची निवड करणार, असा प्रश्न सातत्याने उपस्थित केला जात होता. ही गोष्ट आता जाहीर झाली असली तरी.

Advertisement

हा खेळाडू उपकर्णधार झाला
भारतीय कर्णधार रोहित शर्माला शुक्रवारपासून खेळल्या जाणाऱ्या इंग्लंडविरुद्धच्या पाचव्या कसोटी सामन्यातून वगळण्यात आले आहे कारण गुरुवारी सकाळी RAT चाचणीदरम्यान रोहितलाही कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले आहे. आगामी कसोटीसाठी जसप्रीत बुमराहला कर्णधार आणि ऋषभ पंतला (Rishabh pant) उपकर्णधार बनवण्याचा निर्णय निवड समितीने घेतला आहे. इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटीत पंत टीम इंडियाचा कर्णधार असेल, असा खुलासा समितीकडून करण्यात आला आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

नुकतेच कर्णधार होते
पंतने अलीकडेच दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत संघाचे नेतृत्व केले होते, याशिवाय त्याला दीर्घकाळ आयपीएलचे कर्णधारपद भूषवण्याचा अनुभवही आहे. पंत उत्तम कर्णधार असल्याचे सिद्ध झाले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

भारतीय कसोटी संघ: जसप्रीत बुमराह (कर्णधार), शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, हनुमा विहारी, चेतेश्वर पुजारा, ऋषभ पंत (उपकर्णधार), केएस भरत (विकेटकीपर), रवींद्र जडेजा, रविचंद्रन अश्विन, शार्दुल ठाकूर, मोहम्मद शमी , मोहम्मद सिराज, उमेश यादव, प्रसिद्ध कृष्णा आणि मयंक अग्रवाल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply