Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BJP- Shiv Sena: भाजप पुन्हा शिवसेनेसोबत युती करणार का?; अनेक चर्चांना उधाण

Please wait..

BJP- Shiv Sena: उद्धव ठाकरेंनी (Uddhav Thackeray) भलेही मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिला असेल, पण शिवसेनेवर (Shiv Sena) हक्काची लढाई अजूनही सुरूच आहे. एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्या नेतृत्वाखालील बंडखोर आमदारांच्या गटाने भाजपपासून फारकत घेऊन विलीनीकरण करण्याचा किंवा नवा पक्ष स्थापन करण्याचा कोणताही इरादा अद्याप स्पष्ट केलेला नाही. ते म्हणतात तेच खरे शिवसेना आहेत. उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गट अल्पसंख्याक असल्याचेही ते म्हणतात.

Advertisement

Advertisement

शिंदे गट भाजपसोबत नव्याने युती करण्याचा आग्रह धरत आहे. ते ठाकरे छावणीशी चर्चा करण्याचा प्रयत्न करू शकतात, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे.

Advertisement

राष्ट्रवादी-काँग्रेस आघाडीवर बंडखोर आमदार खूश नाहीत
उद्धव ठाकरे यांचा राजीनामा ही आमच्यासाठी आनंदाची बाब नसल्याचे बंडखोर गटाचे प्रवक्ते आमदार दीपक केसरकर यांनी बुधवारी सांगितले. शरद पवार यांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेससोबतच्या आघाडीवर आम्ही खूश नसल्याचे ते म्हणाले होते.

Advertisement
Loading...

परिणामी, आम्ही वेगळा मार्ग स्वीकारला. शिवसेना नेते संजय राऊत यांची भूमिकाही त्यांनी अधोरेखित केली. पक्षातील काही सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, संजय राऊत यांनी बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांना अस्वस्थ केले होते.

Advertisement

शिंदे आज राज्यपालांची भेट घेणार आहेत
शिवसेनेचे बंडखोर एकनाथ शिंदे आजच्या बैठकीनंतर राज्यपालांची भेट घेणार आहेत. त्याच वेळी, सूत्रांचे म्हणणे आहे की भाजप अद्याप नवीन सरकार स्थापनेचा दावा करणार नाही. मात्र, भाजप नेते गिरीश महाजन यांनी दावा केला आहे की, त्यांना 170 हून अधिक आमदारांचा पाठिंबा असून येत्या तीन दिवसांत ते सरकार स्थापन करतील.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

फडणवीस मुख्यमंत्री तर शिंदे उपमुख्यमंत्री असतील
देवेंद्र फडणवीस यांनी मंगळवारी सायंकाळी राज्यपालांची भेट घेऊन आघाडी सरकार संपवण्याचा खेळ सुरू केला. फडणवीस हे महाराष्ट्राच्या पुढील मुख्यमंत्रिपदाचे प्रबळ दावेदार मानले जात आहेत. महाराष्ट्र भाजपने फडणवीस यांच्या भाषणाची व्हिडिओ क्लिप मराठीत ट्विट केली आहे. कॅप्शन आहे “मी पुन्हा येईन. नवा महाराष्ट्र घडवायला! जय महाराष्ट्र”. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एकनाथ शिंदे हे फडणवीस यांचे उपनियुक्त होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply