Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Man’s health problem: पुरुषांच्या शरीरात दिसणारी ‘ही’ लक्षणे घातक ठरू शकतात; चुकूनही दुर्लक्ष करू नका नाहीतर..

Please wait..

Man’s health problem: पुरुषांच्या (Man’s) आयुष्यात नेहमीच काहींना काही प्रोब्लेम असते. त्याच वेळी, असे घडते की अंथरुणातून उठल्यावर आपल्याला खूप ताप येणे किंवा एखाद्या भागात तीव्र वेदना यांसारख्या समस्या उद्भवू लागतात. पुरुष सहसा या समस्येकडे दुर्लक्ष करतात.

Advertisement

परंतु पुरुषांनी स्वतःची विशेष काळजी घ्यावी आणि शरीरातील कोणत्याही त्रासाकडे दुर्लक्ष करू नये. कारण ही लक्षणे आज तुम्हाला किरकोळ वाटू शकतात, परंतु ती काही धोकादायक आजाराचे लक्षण देखील असू शकतात. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की पुरुषांनी कोणत्या लक्षणांकडे दुर्लक्ष करू नये?

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

पुरुषांनी या लक्षणांकडे दुर्लक्ष करू नये
लहान श्वास
अचानक श्वास लागणे ही फुफ्फुसाची समस्या असू शकते. पायऱ्या चढताना श्वास घेण्यास त्रास होत असेल आणि थकवा जाणवत असेल तर त्याला किरकोळ समजू नका.त्यामुळे हृदय अपयश किंवा हृदयाशी संबंधित इतर आजार होऊ शकतात. याशिवाय दम्यामुळेही होऊ शकते.

Advertisement

जलद वजन कमी होणे
शरीराचे वजन झपाट्याने कमी होणे चांगले नाही. जर तुम्ही वजन कमी करण्याचा प्रयत्न केला नाही आणि तरीही तुमचे वजन कमी होत असेल तर ते कॅन्सरचे लक्षण देखील असू शकते. असे झाल्यास, ताबडतोब आपल्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Advertisement

छाती दुखणे
अनेक वेळा अचानक छातीत दुखणे ही आरोग्य समस्या म्हणून लोक दुर्लक्ष करतात, जर तुम्ही दुखण्यामुळे नीट काम करू शकत नसाल तर त्यामुळे हृदयविकाराचा झटकाही येऊ शकतो.

Advertisement

Advertisement

खूप ताप
जर एखाद्याला 103 अंशांपेक्षा जास्त काळ ताप येत असेल तर तो धोकादायक ठरू शकतो. असे झाल्यास, तुम्हाला न्यूमोनिया, मेंदूचा ताप इत्यादी समस्या असू शकतात. दुसरीकडे, बराच वेळ ताप येणे हे अनेक रोगांचे लक्षण असू शकते. त्यामुळे त्याकडे दुर्लक्ष करू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply