Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Asaduddin Owaisi: ओवेसींना मोठा झटका! 5 पैकी 4 आमदारांनी ‘या’ पक्षात केला प्रवेश; अनेक चर्चांना उधाण

Please wait..

Asaduddin Owaisi: बिहारमध्ये असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांना मोठा झटका बसला आहे. ओवेसींच्या पक्ष एआयएमआयएमच्या (AIMIM) राज्यात 5 पैकी 4 आमदारांनी पक्ष बदलून राष्ट्रीय जनता दलात (RJD) प्रवेश केला आहे. बिहारमधील सीमांचल भागातील कोचाधामनचे आमदार मोहम्मद इझहर असफी, जोकीहाटमधील शाहनवाज आलम, बायसीचे सय्यद रुकनुद्दीन आणि बहादूरगंज विधानसभा मतदारसंघातील अजहर नईमी हे चार आमदार आहेत.

Advertisement

Advertisement

AIMIM सोबत अख्तरुल इमाम हे एकमेव आमदार राहिले आहेत
यासह 80 आमदारांसह 243 सदस्यांच्या बिहार विधानसभेत RJD 77 आमदारांसह भाजपला मागे टाकत सर्वात मोठा पक्ष बनला आहे. तेजस्वी यादव हे चारही आमदारांसह सभापती विजय कुमार सिन्हा यांची भेट घेण्यासाठी पोहोचले. त्यामुळे एआयएमआयएमकडे फक्त एकच आमदार अख्तरुल इमाम उरला आहे, जो विधानसभेतील पक्षाचा नेताही आहे.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विशेष म्हणजे, एआयएमआयएम आमदारांचे आरजेडीमध्ये विलीनीकरण महत्त्वपूर्ण आहे कारण यामुळे डाव्या पक्षांच्या 16 आमदारांसह पक्षाच्या नेतृत्वाखालील आघाडीचे संख्याबळ 96 वर पोहोचले आहे. बिहारमध्ये काँग्रेस महाआघाडीतून बाहेर असताना, पक्ष सरकार स्थापन करण्याच्या स्थितीत असल्यास, तो RJDला पाठिंबा देऊ शकतो. काँग्रेसच्या 19 आमदारांचाही समावेश झाला, तर बहुमतापेक्षा फक्त 7 कमी, संख्या 115 वर पोहोचेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply