Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Edible Oil Price: सर्वसामान्यांना दिलासा; खाद्यतेल आणि पिठाच्या दराबाबत सरकारने केली मोठी घोषणा, जाणुन घ्या डिटेल्स

Edible Oil Price: दिवसेंदिवस वाढणाऱ्या महागाईतून सर्वसामान्यांना दिलासा मिळत आहे. खाद्यतेलाच्या दरात कपात झाल्याने पुन्हा एकदा सर्वसामान्यांनी सुटकेचा नि:श्वास सोडला आहे. आंतरराष्ट्रीय दरात झालेली कपात आणि सरकारच्या हस्तक्षेपामुळे किरकोळ बाजारात खाद्यतेलाचे दर खाली येऊ लागले आहेत. अन्न सचिव सुधांशू पांडे यांनी सांगितले की, जूनच्या सुरुवातीपासून देशभरात शेंगदाणा तेल वगळता पॅकेज केलेल्या खाद्यतेलाच्या किरकोळ किमतीत 15 ते 20 रुपयांनी घट झाली आहे. आता तो 150 ते 190 रुपये किलोपर्यंत खाली येत आहे. यापूर्वी हा दर 200 रुपयांच्या पुढे गेला होता.

Advertisement

नवीन MRP स्टॉक लवकरच येईल
अदानी विल्मर आणि मदर डेअरीने गेल्या आठवड्यात विविध प्रकारच्या खाद्यतेलाच्या किमती कमी केल्या होत्या. गेल्या काही दिवसांत कंपन्यांनी दरात कपात केली होती. यादरम्यान, दोन्ही कंपन्यांनी सांगितले होते की नवीन एमआरपीसह स्टॉक लवकरच बाजारात येण्यास सुरुवात होईल.

Advertisement

महाराष्ट्रात एकूण 16 थकबाकीदार
प्रसारमाध्यमांशी बोलताना पांडे म्हणाले की, सरकारी हस्तक्षेप आणि जागतिक विकासामुळे खाद्यतेलाच्या किमतीचा कल अतिशय सकारात्मक आहे. महाराष्ट्र, राजस्थान, गुजरात आणि मध्य प्रदेशमध्ये दोन टप्प्यात छापे टाकण्यात आले. महाराष्ट्रात पहिल्या आणि दुसऱ्या टप्प्यात 43 छापे टाकण्यात आले, त्यात पहिल्या टप्प्यात 14 तर दुसऱ्या टप्प्यात 2 थकबाकीदार सापडले.

Loading...
Advertisement

मध्यप्रदेशात दोन्ही टप्प्यात 35 छापे
राजस्थानमध्ये, दोन्ही टप्प्यात 60 छापे टाकण्यात आले आणि पहिल्या टप्प्यात 7 आणि दुसऱ्या टप्प्यात 6 डिफॉल्टर होते. गुजरातमध्ये दोन्ही टप्प्यात 48 छापे टाकण्यात आले, त्यात पहिल्या टप्प्यात 7 गैरव्यवहाराची प्रकरणे आढळून आली, तर दुसऱ्या टप्प्यात चोरबाजार, काळाबाजार अशी प्रकरणे आढळून आली नाहीत. त्याच वेळी, मध्य प्रदेशात दोन्ही टप्प्यात 35 छापे टाकण्यात आले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पिठाचे भावही खाली आले
सुधांशू पांडे म्हणाले की, इतर देशांच्या तुलनेत भारतातही पिठाच्या किमती कमी झाल्या आहेत. त्यातही गेल्या काही दिवसांपासून दिलासा मिळाला आहे. सरकारने उचललेल्या पावलांमुळे सर्वसामान्यांना दिलासा मिळाला आहे. गव्हावरील नियमनानंतर सरकार पिठाच्या किमतींवर सतत लक्ष ठेवून आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply