Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ration card: 30 जूनपूर्वी करा ‘हे’ काम नाहीतर मिळणार नाही रेशन; सरकारने घेतला मोठा निर्णय

Ration card: तुम्हीही शिधापत्रिकाधारक (Ration card) असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. तुम्ही तुमचे रेशन कार्ड आजपर्यंत आधारशी लिंक (Aadharcard link) केले नसेल तर त्वरा करा. रेशन कार्ड आधारशी लिंक करण्याची शेवटची तारीख 30 जून आहे.

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की शिधापत्रिका आधारशी जोडण्याची अंतिम तारीख आधी 31 मार्च होती, परंतु केंद्र सरकारने लाभार्थ्यांना मोठी संधी देत ​​ती 30 जूनपर्यंत वाढवली. विभागाने (अन्न व सार्वजनिक वितरण विभाग) अधिसूचना जारी करून ही माहिती दिली होती.

Advertisement

रेशन कार्ड आधारशी लिंक करणे अनिवार्य
शिधापत्रिकेच्या लाभार्थ्यांना शासनाकडून कमी दरात रेशन मिळते हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. केंद्र सरकारच्या ‘वन नेशन वन रेशन कार्ड’ योजनेअंतर्गत देशातील लाखो लोकांना लाभ मिळत आहे. शिधापत्रिकेचे इतरही अनेक फायदे आहेत. रेशनकार्डशी आधार कार्ड लिंक करून तुम्ही ‘वन नेशन वन रेशन कार्ड’ योजनेअंतर्गत देशातील कोणत्याही राज्यातील रेशनकार्ड दुकानातून रेशन मिळवू शकता. तुम्ही घरी बसून आधारशी रेशन कसे लिंक करू शकता ते आम्हाला कळवा.

Loading...
Advertisement

आधार कार्ड ऑनलाइन कसे लिंक करावे?
1. प्रथम तुम्ही आधारच्या अधिकृत वेबसाइट uidai.gov.in वर जा.
2. आता ‘Start Now’ वर क्लिक करा.
3. आता तुमचा पत्ता जिल्हा राज्यासह भरा.
4. आता ‘रेशन कार्ड बेनिफिट’ या पर्यायावर क्लिक करा.
5. आता आधार कार्ड क्रमांक, रेशन कार्ड क्रमांक, ई-मेल पत्ता आणि मोबाईल क्रमांक इत्यादी भरा.
6. तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर एक OTP येईल.
7. तुम्ही OTP टाकताच, तुम्हाला तुमच्या स्क्रीनवर प्रक्रिया पूर्ण झाल्याचा संदेश मिळेल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ऑफलाइन लिंक कशी करावी
याशिवाय, जर तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही ऑफलाइन सुद्धा आधार कार्ड रेशन कार्डशी लिंक करू शकता. यासाठी तुमची आवश्यक कागदपत्रे जसे की आधारकार्डची प्रत, शिधापत्रिकेची प्रत आणि शिधापत्रिकाधारकाचा पासपोर्ट आकाराचा फोटो घेऊन शिधापत्रिका केंद्रावर जमा करा. तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही तुमचे आधार कार्ड बायोमेट्रिक डेटा व्हेरिफिकेशन शिधापत्रिका केंद्रावरही करून घेऊ शकता. परंतु लक्षात ठेवा की तुम्ही ते 30 जूनपूर्वी करणे आवश्यक आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply