Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Cricket: धक्कादायक..! संघात निवड न झाल्याने ‘या’ खेळाडूने कापले आपले मनगट; अनेक चर्चांना उधाण

Cricket:  क्रिकेट (Cricket) हा सध्या जगातील सर्वात लोकप्रिय (Popular sports) खेळांपैकी एक आहे. त्याचबरोबर हा खेळ खेळणाऱ्यांची संख्याही दिवसेंदिवस वाढत आहे. खेळाडूंच्या वाढत्या संख्येमुळे प्रत्येकाला आपल्या देशाच्या संघाकडून खेळण्याची संधी मिळत नाही. हीच परिस्थिती देशांतर्गत पातळीवरही दिसून येते. पण याच दरम्यान एक अत्यंत वाईट बातमी समोर आली आहे, जिथे एका खेळाडूची संघात निवड झाली नाही, त्यानंतर त्याने आत्महत्येचा प्रयत्न केला.

Advertisement

या क्रिकेटपटूने आत्महत्येचा प्रयत्न केला
दक्षिण सिंध प्रांतातील हैदराबादमधील एका तरुण क्रिकेटपटूने आंतर-शहर चॅम्पियनशिपसाठी पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाच्या (PCB) घरच्या संघात निवड न झाल्याने आत्महत्येचा प्रयत्न केला. वेगवान गोलंदाज शोएबने त्याचे मनगट कापले होते आणि कुटुंबीयांनी त्याला मंगळवारी आपत्कालीन परिस्थितीत रुग्णालयात नेले.

Advertisement

संघात निवड न झाल्यास उचललेले पाऊल
कुटुंबातील एका सदस्याने सांगितले की, आंतर-शहर चॅम्पियनशिपच्या चाचणीनंतर शोएबची संघात प्रशिक्षकाने निवड केली नाही, त्यानंतर नैराश्यामुळे त्याने स्वतःला खोलीत कोंडून घेतले. कुटुंबातील सदस्याने सांगितले की, ‘आम्हाला तो आमच्या खोलीच्या बाथरूममध्ये सापडला आणि त्याचे मनगट कापले गेले. तो बेशुद्ध पडला होता आणि आम्ही त्याला ताबडतोब रुग्णालयात नेले जेथे त्याची प्रकृती गंभीर आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

फेब्रुवारी 2018 मध्ये, कराचीचा अंडर-19 क्रिकेटपटू मोहम्मद जरयाब याने शहरातील अंडर-19 संघातून वगळल्यानंतर त्याच्या घरी गळफास लावून आत्महत्या (Suicide)केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply