Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Political Crisis Live Updates: मंत्री आदित्य यांचा मुख्यमंत्री वडिलांना झटका..? पहा नेमके काय चालु आहे राजकारणात

Please wait..

मुंबई : सिटी ऑफ ड्रीम नावाची वेबसिरीज हॉटस्टार या ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर प्रसिद्ध झाली आहे. यासह सरकार नावाच्या हिंदी चित्रपटातही सत्तेसाठी कौटुंबिक वादातून कथा पुढे गेल्याची आपण पाहिली असेल. तसाच प्रकार महाराष्ट्र राज्याच्या राजकारणात पाहायला मिळतो की काय असे चित्र आहे. कारण, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांची साथ सोडून मंत्री एकनाथ शिंदे हे भाजपच्या गोटात सहभागी झालेले आहेत. अशावेळी दोन दिवसांच्या खेळानंतर आता मुख्यमंत्री पुत्र मंत्री आदित्य ठाकरे यांनीही आपण वेगळ्या दिशेने जात असल्याचे संकेत देऊन टाकले आहेत. त्यामुळे आता पुत्र असणारे मंत्री हेच आपल्या मुख्यमंत्री वडिलांना झटका देणार की काय यावर चर्चा सुरू झाली आहे. काहीजणांना ही खेळी मुख्यमंत्री ठाकरे हेच खेळत असल्याचे त्यामुळे वाटत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

दरम्यान, शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी विधानसभा बरखास्त करण्याचे संकेत दिल्यानंतर महाराष्ट्रातील राजकीय गोंधळ वाढला आहे. भाजपचे सर्व आमदार देवेंद्र फडणवीस यांच्या घरी जमू लागले आहेत. काँग्रेस नेते कमलनाथ हेही बाळासाहेब थोरात यांच्या घरी पोहोचले आहेत. याशिवाय मुख्यमंत्री उद्धव यांनी दुपारी 1 वाजता मंत्रिमंडळाची बैठक बोलावली आहे. काँग्रेस नेते कमलनाथ म्हणाले की, आज देशात सौदेबाजीचे राजकारण सुरू आहे. मध्य प्रदेशचे उदाहरण तुम्हाला माहीत आहे. हे राजकारण आपल्या संविधानाच्या विरोधात असून भविष्यासाठी धोक्याची बाब आहे. आपल्या आमदारांशी कसे बोलायचे हे शिवसेनेनेच ठरवायचे आहे. काँग्रेसचे आमदार विक्रीसाठी नाहीत. उद्धव यांनी मिलिंद नार्वेकर आणि ठाण्याचे आमदार रवींद्र फाटक यांना शिंदे यांच्याशी बोलण्यासाठी पाठवले होते. नार्वेकर-शिंदे यांची भेट तासभर चालली. नार्वेकर यांनीही उद्धव यांची फोनवरून केली. उद्धव यांनी मुंबईत येऊन चर्चेचा प्रस्ताव ठेवला, मात्र शिंदे भाजपसोबतच्या युतीवर ठाम राहिले. स्पष्टपणे म्हणाले, आधी उद्धव यांची भूमिका स्पष्ट करा, युती मान्य असेल तर पक्ष तुटणार नाही.

Advertisement

Advertisement

Advertisement

(summery : A web series called City of Dream has been released on the OTT platform Hotstar. In a Hindi film called Sarkar, you may have seen the story go beyond a family feud for power. There is a similar picture in the politics of Maharashtra. Because, leaving the side of Chief Minister Uddhav Thackeray, Minister Eknath Shinde has joined the BJP faction. Even Aditya Thackeray, the son of the Chief Minister, has signaled that he is moving in a different direction. So now the discussion has started on whether the minister who has a son will give a shock to his Chief Minister father. Some people think that Chief Minister Thackeray is playing this game.)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply