Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Aaditya thackeray: एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोरी नंतर आदित्य ठाकरे यांनी दिला मोठा संकेत; घेतला ‘हा’ निर्णय

Aaditya thackeray: महाराष्ट्रातील राजकीय (Maharashtra politics) पेचप्रसंगाच्या काळात मोठी बातमी समोर येत आहे. राज्यमंत्री आणि शिवसेना नेते आदित्य ठाकरे (Aaditya thackeray) यांनी ट्विटरवर आपला बायो बदलला आहे. त्यांनी प्रोफाईलवरून मंत्रीपद काढून टाकले आहे. आदित्य ठाकरेंच्या या खेळीला काय अर्थ आहे, कारण शिवसेनेचे आमदार आणि मंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) बंडखोर झाले आहेत. ते 40 आमदारांसह गुवाहाटी, आसाममध्ये आहेत.

Advertisement

एकनाथ आणि 40 आमदारांनी बंड केल्याने उद्धव सरकारवर संकटाचे ढग घिरट्या घालत आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्यासह शिवसेनेचे 34, अपक्ष आणि इतर पक्षांचे 6 आहेत. मुंबईत असलेले शिवसेनेचे आणखी आमदार आपल्यासोबत जोडण्याचा शिंदे यांचा मानस आहे जेणेकरून त्यांना दोन तृतीयांश संख्या पार करता येईल. हे उद्दिष्ट गाठण्यात शिंदे यांना यश येण्याची शक्यता असल्याचा दावा सूत्रांनी केला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सध्या शिंदे यांच्या छावणीत 40 आमदार आहेत. त्याच वेळी भाजप+ कडे 113 आहेत. महाराष्ट्रात विधानसभेच्या 288 जागा असून येथील बहुमताचा आकडा 145 आहे. शिंदे यांच्याबाबत भाजपला 41 आमदारांचा पाठिंबा मिळाल्यास बहुमताचा आकडा 154 च्या पुढे जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply