Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Eknath Shinde: शिंदे-भाजप, शिवसेना-भाजप… महाराष्ट्रात सरकार स्थापन करण्यासाठी ‘हे’ 5 पर्याय

Eknath Shinde: महाराष्ट्राचे (Maharashtra) मंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्या बंडखोरीमुळे राज्यात राजकीय पेच निर्माण झाला आहे. शिवसेनेचे (Shiv Sena) दिग्गज शिंदे 40 आमदारांसह गुवाहाटी, आसाममध्ये आहेत. त्यांच्या संतापामुळे ठाकरे सरकारवर (Thackeray Government) संकटाचे ढग दाटून आले आहेत.

Advertisement

महाराष्ट्रात सध्या सुरू असलेल्या राजकीय पेचप्रसंगाच्या पार्श्वभूमीवर 5 पर्याय समोर येत आहेत, ज्याचा अवलंब करून राज्यातील राजकारणातील उलथापालथ शांत करता येईल. ते पर्याय काय आहेत, ते पाहूया.

Advertisement

महाराष्ट्र सरकारमध्ये 5 पर्याय
एकनाथ शिंदे यांच्या पाठिंब्याने भाजपने सरकार स्थापन करावे.
शिवसेनेने भाजपसोबत सरकार स्थापन करावे.
शिवसेनेने एकनाथ शिंदे यांना पटवून द्यावे.
शिवसेनेने एकनाथ शिंदे यांची हकालपट्टी करावी आणि बंडखोर आमदारांनी पक्षात परतावे.
फ्लोअर टेस्टमध्ये महाविकास आघाडीचा पराभव झाला पाहिजे.

Advertisement

फ्लोअर टेस्ट कशी होईल?
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एकनाथ शिंदे आज राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांना एक पत्र फॅक्स करू शकतात. महाविकास आघाडी सरकारला पाठिंबा नसलेल्या सुमारे 40 आमदारांचा दावा ते या पत्राद्वारे मांडू शकतात. या पत्राच्या आधारे, राज्यपाल नंतर फ्लोर टेस्टवर निर्णय घेतील, जिथे उद्धव सरकारला बहुमत सिद्ध करावे लागेल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शिंदे-भाजप सरकार कसे स्थापन करणार?
एकनाथ शिंदे यांनी दोन तृतीयांश संख्या पार करता यावी यासाठी मुंबईत शिवसेनेचे आणखी आमदार जोडण्याचा त्यांचा मानस आहे. हे उद्दिष्ट गाठण्यात शिंदे यांना यश येण्याची शक्यता असल्याचा दावा सूत्रांनी केला आहे.

Advertisement

सध्या शिंदे यांच्या छावणीत 40 आमदार आहेत. त्याच वेळी भाजप+ कडे 113 आहेत. महाराष्ट्रात विधानसभेच्या 288 जागा असून येथील बहुमताचा आकडा 145 आहे. शिंदे यांच्याबाबत भाजपला 41 आमदारांचा पाठिंबा मिळाल्यास बहुमताचा आकडा 154 च्या पुढे जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply