Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra: काँग्रेसमुळे एकनाथ शिंदे यांच्या बंड?; अनेक चर्चांना उधाण

Maharashtra politics: उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या सरकारमध्ये मंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांनी बंडखोर वृत्ती स्वीकारली आहे. त्यांनी राज्यातील महाविकास आघाडी सरकारला (MVA) अडचणीत आणले आहे. बंडखोरीच्या दोन दिवस आधी राज्याचे कॅबिनेट मंत्री आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे (Aaditya Thackeray) आणि शिवसेना खासदार संजय राऊत (Sanjay Raut) यांच्याशी पवईतील एका हॉटेलमध्ये त्यांचा जोरदार वाद झाला होता. विधान परिषद निवडणुकीसाठी (MLC election) येथे शिवसेनेच्या आमदारांची नियुक्ती करण्यात आली होती.

Advertisement

काँग्रेस पक्षासाठी अतिरिक्त मते वापरण्यावरून त्यांच्यात वाद झाल्याचे एका सूत्राने सांगितले. शिंदे काँग्रेसच्या उमेदवाराला मतदान केल्याचा निषेध करत होते. काँग्रेसचे उमेदवार भाई जगताप यांना आवश्यक असलेली मते मिळाली, मात्र दुसरे उमेदवार चंद्रकांत हंडोरे यांचा निवडणुकीत पराभव झाला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसमधील वृत्तानुसार, सूत्राने सांगितले की, “दोन दिवसांपूर्वी मुंबईतील एका हॉटेलमध्ये विधान परिषद निवडणुकीसाठी मतांचा वापर करण्यावर चर्चा सुरू होती. एकनाथ शिंदे यांचे संजय राऊत आणि आदित्य ठाकरे यांच्याशी मतभेद होते. शिवसेनेच्या आमदारांच्या मतांचा वापर करून काँग्रेस उमेदवारांना आमदार म्हणून निवडून देण्याच्या विरोधात शिंदे करत होते. दोन्ही बाजूंमधील वादाचे रुपांतर जोरदार वादावादीत झाला.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply