Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra politics: एकनाथ शिंदे वाढवणार उद्धव ठाकरे यांच्या अडचणी, आज घेणार मोठा निर्णय

Maharashtra politics: महाराष्ट्राचे मंत्री आणि शिवसेनेचे (Shiv Sena) बंडखोर आमदार एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) गुजरातमधील (Gujarat) सुरत येथून आसाममधील गुवाहाटी येथे गेले आहेत. त्यांच्यासोबत शिवसेनेचे 34, इतर पक्षांचे 6 आणि अपक्षांसह 40 आमदार असल्याचा दावा शिंदे यांनी केला आहे. एकनाथ शिंदे यांनी बंडखोरी करून ठाकरे सरकारच्या अडचणी वाढवल्या आहेत.

Advertisement

शिंदे आज मोठे पाऊल उचलू शकतात
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एकनाथ शिंदे आज राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी (Bhagat Singh koshyari) यांना एक पत्र फॅक्स करू शकतात. महाविकास आघाडी सरकारला पाठिंबा नसलेल्या सुमारे 40 आमदारांचा दावा ते या पत्राद्वारे मांडू शकतात. या पत्राच्या आधारे, राज्यपाल नंतर फ्लोर टेस्टवर निर्णय घेतील, जिथे उद्धव सरकारला बहुमत सिद्ध करावे लागेल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्याचवेळी, एकनाथ शिंदे हे शिवसेनेचे आणखी आमदार जोडण्याचा त्यांचा मानस आहे, जे मुंबईत आहेत जेणेकरून त्यांना दोन तृतीयांश संख्या पार करता येईल. हे उद्दिष्ट गाठण्यात शिंदे यांना यश येण्याची शक्यता असल्याचा दावा सूत्रांनी केला आहे.

Advertisement

दुसरीकडे, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांना पाठिंबा देणाऱ्या बाकीच्या आमदारांनाही मुंबईतील एका हॉटेलमध्ये ठेवण्यात आले असून, एकनाथ शिंदे यांच्या प्रत्येक कृतीवर सीएम ठाकरे लक्ष ठेवून आहेत. आज दुपारी 1 वाजता ते MVA च्या मंत्र्यांची बैठक घेणार आहेत. या बैठकीत मुख्यमंत्री देखील मोठा निर्णय घेऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply