Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Political Crisis Live Updates: फडणवीसांची दिल्लीवारी; तर काँग्रेसी आमदारांची वरात निघणार ‘तिकडे’..!

Please wait..

मुंबई : विधानपरिषद निवडणुकीचे निकाल लागल्यानंतर महाराष्ट्रात राजकीय उलथापालथ झाली आहे. मंगळवारी सकाळी अशी माहिती मिळाली की, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे सरकारच्या 12 बंडखोर आमदारांनी गुजरातमधील सुरतमध्ये तळ ठोकला असून त्यांच्यासोबत शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते आणि मंत्री एकनाथ शिंदे आहेत. याची माहिती मिळताच महाराष्ट्र सरकारमध्ये खळबळ उडाली आहे. आरोप-प्रत्यारोपांच्या फैरी सुरू झाल्या आहेत. अशावेळी महाराष्ट्रातील राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस दिल्लीला रवाना झाले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तर, महाराष्ट्रातील राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर काँग्रेसने आपल्या सर्व आमदारांना दिल्लीत बोलावले आहे. लवकरच सर्व आमदार दिल्लीत पोहोचतील अशी शक्यता वर्तवली जात आहे. मुंबईतील बाळासाहेब थोरात यांच्या शासकीय निवासस्थानी महाराष्ट्र काँग्रेसच्या नेत्यांची बैठक झाली. यावेळी काँग्रेस नेते अशोक चव्हाण उपस्थित होते. सूत्रांच्या हवाल्याने, माहिती समोर येत आहे की महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आज रात्री राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांची भेट घेऊ शकतात. पवार सध्या दिल्लीत आहेत.

Advertisement

Advertisement

शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले की, मी ऐकले आहे की आमचे आमदार गुजरात राज्यातील सुरतमध्ये आहेत आणि त्यांना जाऊ दिले जात नाही, परंतु ते सर्व शिवसेनेला समर्पित असल्याने ते नक्कीच परत येतील. मला खात्री आहे की आमचे सर्व आमदार परत येतील आणि सर्व ठीक होईल. संजय राऊत म्हणाले की, महाराष्ट्रात कोणताही राजकीय भूकंप होणार नाही. सर्व काही ठीक होईल. ते म्हणाले की, महाविकास आघाडीचे सरकार पाडण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत, पण महाराष्ट्र राजस्थान किंवा मध्य प्रदेशपेक्षा खूप वेगळा आहे हे भाजपला लक्षात ठेवावे लागेल. (Mumbai: After the results of the Legislative Council elections, there has been a political upheaval in Maharashtra. It was learned on Tuesday morning that 12 rebel MLAs from Chief Minister Uddhav Thackeray’s government had camped in Surat in Gujarat, along with senior Shiv Sena leader and minister Eknath Shinde.)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply