Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Politics Warm: म्हणून वातावरण तापले; सुरतच्या हॉटेलमध्ये आमदारांचा ताफा..!

मुंबई : महाराष्ट्रात मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे सरकार उलथण्याची चिन्हे आहेत. सोमवारी झालेल्या एमएलसी निवडणुकीत भाजपने शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीला (Aghadi government of Maharashtra) जोरदार झटका (BJP dealt a blow to the Shiv Sena-led MVA alliance) दिला आणि मंगळवारी शिवसेना पक्षाच्या दोन डझनहून अधिक आमदारांनी बंडखोरी केल्याचे आले. त्यामुळे सुमारे तीन वर्षांपूर्वी स्थापन झालेले महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील आघाडी सरकार अडचणीत सापडले आहे. येत्या काही तासांत महाराष्ट्रात काय खेळ होतो याकडे देशाचे लक्ष लागले आहे. दरम्यान, मुख्यमंत्री ठाकरे यांनी आज तातडीची बैठक बोलावली (CM Uddhav Thackeray has called an emergency meeting) आहे, तर बंडखोर आमदारही पत्रकार परिषद घेऊन मोठी घोषणा करू शकतात असे म्हटले जात आहे.

Advertisement

Advertisement

सुरतमधील एका हॉटेलमध्ये शिवसेनेचे दोन डझन आमदार मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत आहेत. (Shiv Sena MLAs are with Eknath Shinde in a hotel in Surat) शिंदे कालपासून शिवसेनेच्या संपर्कात नव्हते. ते महाराष्ट्रातील शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते आहेत आणि सध्या ठाकरे सरकारमध्ये नगरविकास मंत्री (Shiv Sena leader in Maharashtra and is currently the Urban Development Minister in the Thackeray government) आहेत. ठाकरे कुटुंबात तेढ असल्याचे सांगण्यात येत आहे. पक्षप्रमुख आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचा फोनही ते उचलत नाहीत. सोमवारी संध्याकाळी शिवसेनेच्या दोन डझन आमदारांना विमानाने सुरतला (airlifted to Surat) नेण्यात आले. बंडखोर आमदार आज दुपारी सुरतमध्ये मोठी घोषणा करू शकतात. हे आमदार शिवसेना नेतृत्वावर नाराज असल्याचे बोलले जाते. त्यांच्याकडे नेतृत्वाकडून सातत्याने दुर्लक्ष होत असल्याचे बोलले जात आहे. सुरतच्या हॉटेलबाहेर मोठ्या प्रमाणात सुरक्षा कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत.

Advertisement

Advertisement

शिवसेनेत बंडखोरी झाल्याच्या बातम्यांवरून मुख्यमंत्री ठाकरे यांनी आज दुपारी आपल्या पक्षाच्या नेत्यांची आणि आमदारांची बैठक बोलावली आहे, तर राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार हेही त्यांच्या निवासस्थानी ज्येष्ठ नेत्यांची बैठक घेत आहेत. दुसरीकडे, महाराष्ट्र राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष जयंत पाटील यांनी मातोश्रीवर जाऊन उद्धव ठाकरेंची भेट घेतली. शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनीही आपला दिल्ली दौरा रद्द केला आहे. आज संध्याकाळी विरोधी पक्षांच्या राष्ट्रपतीपदाच्या उमेदवारासंदर्भात शरद पवार यांनी बोलावलेल्या बैठकीला ते उपस्थित राहणार होते.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply