Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SA: भुवनेश्वर कुमारने रचला इतिहास; ‘हा’ पराक्रम करणारा ठरला पहिला भारतीय

IND vs SA: भारत आणि दक्षिण आफ्रिका (IND vs SA) यांच्यातील पाच सामन्यांची T20I मालिका 2-2 अशी बरोबरीत संपली. मालिकेतील शेवटचा सामना पावसामुळे वाहून गेला. भुवनेश्वर कुमारने (Bhuvneshwar Kumar) आफ्रिकन संघाविरुद्ध अप्रतिम खेळ दाखवला. टीम इंडियाच्या गोलंदाजीत तो महत्त्वाचा दुवा म्हणून उदयास आला. भुवनेश्वर कुमारने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध इतिहास रचला आहे.

Advertisement

भुवनेश्वरने चमत्कार केला
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत भुवनेश्वर कुमारने किलर गोलंदाजी केली. जसप्रीत बुमराह आणि मोहम्मद शमीच्या अनुपस्थितीत त्याने आपली जबाबदारी चोख पार पाडली. तो टीम इंडियाचा सर्वात मोठा सामना विजेता म्हणून उदयास आला. त्याने आफ्रिकन संघाविरुद्ध 4 सामन्यात 6 विकेट घेतल्या. त्याने मालिकेतील चार सामन्यांमध्ये 14.16 च्या सरासरीने आणि 10.4 च्या स्ट्राईक रेटने या विकेट घेतल्या. भुवनेश्वर कुमारचा धोकादायक खेळ पाहून त्याला मालिकावीराचा पुरस्कार देण्यात आला.

Advertisement

पहिला भारतीय बनला
भुवनेश्वर कुमारने 2018 साली दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध मालिकावीराचा पुरस्कार जिंकला होता. त्यानंतर चालू मालिकेत त्याने हे विजेतेपद पटकावले आहे. T20 क्रिकेटमध्ये दोनदा मालिकावीर पुरस्कार जिंकणारा तो पहिला भारतीय वेगवान गोलंदाज आहे. भुवनेश्वर कुमारने टीम इंडियासाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत.

Loading...
Advertisement

T20 विश्वचषक खेळण्यासाठी दावेदार
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या शानदार कामगिरीच्या जोरावर भुवनेश्वर कुमार 2022चा टी 20 विश्वचषक खेळण्याचा मोठा दावेदार बनला आहे. भुवनेश्वर पॉवरप्ले आणि डेथ ओव्हर्समध्ये गोलंदाजीसाठी ओळखला जातो. भुवनेश्वर कुमारकडे अशी कला आहे की तो कोणत्याही खेळपट्टीवर विकेट घेऊ शकतो. त्याचबरोबर तो मैदानावर युवा खेळाडूंना प्रेरित करतानाही दिसतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

भारतासाठी तिन्ही फॉरमॅट खेळतो
भुवनेश्वर कुमार भारताकडून तिन्ही फॉरमॅटमध्ये खेळला आहे. टी-20 क्रिकेटमध्ये भारताकडून पाच विकेट घेणारा तो पहिला वेगवान गोलंदाज आहे. भुवनेश्वरने भारताकडून कसोटी क्रिकेटमध्ये 21 चेंडूत 63 विकेट्स, 121 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 141 बळी आणि 63 टी-20 सामन्यात 64 बळी घेतले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply