Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share market; ‘या’ शेरानी गुंतवणुकदारांना दिला मोठा धक्का; मात्र आता तज्ञ देत आहे खरेदीचा सल्ला

Share market:  शेअर बाजारातील (Share market) घसरणीमुळे गुंतवणूकदार उद्ध्वस्त झाले आहेत. असे अनेक शेअर्स आहेत, ज्यांची किंमत आता निम्म्याहून कमी झाली आहे. यामध्ये पीएनबी हाउसिंग, आरबीएल बँक, इंडियाबुल्स हाऊसिंग फायनान्स, वैभव ग्लोबल यांसारख्या समभागांचा समावेश आहे. इंडियाबुल हाऊसिंग गेल्या एका वर्षात 66 टक्क्यांनी घसरले आहे. त्याचवेळी RBL बँकेचे शेअर्स 61.18 टक्क्यांनी घसरले आहेत. तर वैभव ग्लोबचे शेअर्सही 60 टक्क्यांहून अधिक घसरले आहेत.

Advertisement

सर्वप्रथम, इंडियाबुल्स हाउसिंगच्या समभागांच्या कामगिरीबद्दल बोलूया. हा शेअर गेल्या एका वर्षात रु. 283.70 वरून 96.30 रुपयांवर आला आहे. एका वर्षात हा शेअर 90.75 ते 301.50 रुपयांच्या दरम्यान चालू राहिला. जर आपण गेल्या एका आठवड्याबद्दल बोललो तर इंडियाबुल्सने 14.21 टक्के घसरण केली आहे. अवघ्या 3 महिन्यांत सर्वाधिक 44.22 टक्के घसरण झाली आहे. काही तज्ञ या स्टॉकमधून बाहेर पडण्याचा आणि काहींना धरून ठेवण्याचा सल्ला देत आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी आरबीएल बँकेच्या स्टॉकमध्ये पैसे टाकणारेही गरीब झाले आहेत. गेल्या एका वर्षात ज्याने या शेअरमध्ये गुंतवणूक केली आहे, त्यांची संपत्ती निम्म्याहून कमी झाली आहे. गेल्या एका वर्षात RBL बँकेचे शेअर्स 61 टक्क्यांहून अधिक घसरले आहेत. त्याची 52 आठवड्यांची नीचांकी किंमत 79 रुपये आहे आणि उच्च 226.40 रुपये आहे. तो एका आठवड्यात 28.35 टक्के, एका महिन्यात 32.53 आणि 3 महिन्यांत 40.34 टक्के मोडला आहे. 17 पैकी 8 तज्ञ या स्टॉकबद्दल खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत, 6 विकण्याचा सल्ला देत आहेत, तर 3 सध्या हा स्टॉक ठेवण्याचा सल्ला देत आहेत.

Advertisement

वैभव ग्लोबल खराब स्टॉक्समध्ये कमी नाही या समभागाने आपल्या गुंतवणूकदारांना एका वर्षात 60.19 टक्के नुकसान केले आहे. गेल्या 3 वर्षात 106% चा मजबूत परतावा देणारा वैभव ग्लोबल देखील या घसरणीतून सुटू शकलेला नाही. गेल्या एका आठवड्यात त्यात 7.49 टक्के आणि एका महिन्यात 24.49 टक्के घसरण झाली आहे. त्याच वेळी, 3 महिन्यांत त्याची घसरण 20.56 टक्के होती. त्याचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 860 रुपये आणि कमी 310 रुपये आहे. या शेअरमध्ये सध्या खरेदीच्या संधी आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply