Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Oil Prices: दिलासा..! खाद्यतेल ‘इतक्या’ रुपयांनी स्वस्त; जाणुन घ्या डिटेल्स

Oil prices; गेल्या काही महिन्यांपासून खाद्यतेलाच्या दरवाढीमुळे (Oil Prices) सर्वसामान्यांचे बजेट बिघडले होते. मात्र आता पुन्हा एकदा भाव घसरत आहेत. अलीकडेच अदानी-विल्मारने खाद्यतेलाच्या किमती प्रति लिटर 10 रुपयांनी कमी केल्या आहेत. भविष्यात अशी कपात पाहायला मिळेल की नाही हे आम्हाला कळू द्या?

Advertisement

अदानी विल्मारने फॉर्च्युन रिफाइंड सनफ्लॉवर ऑइलची एक लिटर किंमत 220 रुपयांवरून 210 रुपये प्रति लीटर केली आहे. त्याचवेळी, कंपनीने शनिवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, मोहरीच्या एक लिटर तेलाची किंमत देखील 205 रुपयांऐवजी 195 रुपये राहील. याशिवाय हैदराबादस्थित कंपनी जेमिनी एडिबल अँड फॅट्सने एक लिटर सूर्यफूल तेलाच्या पॅकेटची किंमत 15 रुपयांनी कमी केली आहे. कंपनी किमतीत आणखी कपात करू शकते.

Advertisement

केंद्र सरकारने पामतेलावरील आयात शुल्कात कपात केल्यानंतर खाद्यतेल कंपन्यांनी त्यांच्या पाकिटांच्या किमती कमी केल्या आहेत. किमतीतील कपातीबाबत कंपन्यांचे म्हणणे आहे की, आम्हांला मिळणारा फायदा आम्हाला ग्राहकांपर्यंत पोहोचवायचा आहे. पामतेलाच्या पुरवठ्यामुळे खाद्यतेलाच्या दरात अचानक वाढ झाली होती.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आता दरात आणखी कपात होईल का?
भारत सरकार इंडोनेशियाला गहू देईल आणि त्याऐवजी तेथून पामतेल आयात करेल अशी बातमी अलीकडेच आली होती. मात्र, याबाबत दोन्ही सरकारकडून कोणतेही अधिकृत वक्तव्य जारी करण्यात आलेले नाही. मात्र हा करार यशस्वी झाल्यास आगामी काळात खाद्यतेलाच्या किमती पुन्हा घसरण्याची शक्यता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply