Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol: अर्र… ‘या’ पंपांवर पेट्रोल आणि डिझेल 7 रुपयांनी महाग; जाणुन घ्या संपूर्ण प्रकरण

Petrol and diesel: आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या वाढत्या किमती आणि सरकारी कंपन्या जवळपास दोन महिन्यांपासून किरकोळ किमतीत वाढ करत नसल्याने पेट्रोल आणि डिझेलची विक्री (Petrol And Diesel) करणाऱ्या खासगी कंपन्यांना तोटा सहन करावा लागत आहे. यामुळे खासगी कंपन्यांनी केवळ इंधनाचा पुरवठाच कमी केला नाही तर ग्राहकांना नाउमेद करण्यासाठी पेट्रोल आणि डिझेलचे दरही चढे ठेवले आहेत.

Advertisement

काही राज्यांतील सरकारी मालकीच्या कंपन्यांच्या पंपांबाहेर लांबलचक रांगा असल्याच्या वृत्तांदरम्यान, सरकारने शुक्रवारी सर्व खाजगी इंधन ऑपरेटर USO अंतर्गत आणले, ET ने अहवाल दिला. तथापि, पंपचालकांनी सांगितले की यामुळे पंप चालू ठेवण्यासाठी त्यांची किंमत वाढेल, तर जास्त किंमतीमुळे विक्री कमी राहील.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

नाव न सांगण्याच्या अटीवर एका Jio-bp किरकोळ विक्रेत्याने सांगितले की, “सरकारच्या या निर्णयाचा फारसा फायदा होत नाही. कंपनीने डिझेलच्या दरात प्रति लिटर 5 रुपये आणि पेट्रोलच्या किमतीत 7 रुपयांनी वाढ केली आहे. आमच्याकडून इंधन विकत घेण्यासाठी कोण येणार?  कंपनीकडून आम्हाला जे काही इंधन पुरवठा मिळतो तो आता विकला जाऊ शकत नाही.

Advertisement

जिओ-बीपी आणि नायरा एनर्जीने रविवारच्या प्रेस टाइमपर्यंत शनिवारी पाठवलेल्या ईमेलला प्रतिसाद दिला नाही. आणखी एका किरकोळ विक्रेत्याने, एक खाजगी इंधन मार्केटर, म्हणाला, “आम्हाला आमच्या आउटलेट्समध्ये अडथळा न ठेवण्यास सांगण्यात आले आहे आणि कंपनीचे अधिकारी तपासणीसाठी आमच्या आउटलेटला भेट देतील.” नायरा किरकोळ विक्रेते सरकारी मालकीचे पंप प्रति लिटर 2 रुपये प्रीमियमने इंधन विकत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply