Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Narendra Modi : ‘प्रगती’मधील ‘अडथळा’ सापडला मोदींना..! व्हिडिओकडे जगाचे लक्ष..!

Please wait..

दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी प्रगती मैदान कॉरिडॉर अंतर्गत बांधण्यात आलेल्या बोगद्याचे आणि 5 अंडरपासचे उद्घाटन केले. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी स्वतः संपूर्ण बोगद्याची पाहणी केली. या उद्घाटनानंतर पंतप्रधान बोगद्यातून बाहेर पडत असताना त्यांना तिथे पडलेला कचरा दिसला तेव्हा त्यांनी हाताने कचरा उचलला. त्याचा व्हिडिओ खूप व्हायरल होत असून लोक पीएम मोदींच्या साधेपणाचे कौतुक करत आहेत. मात्र, त्याचवेळी पाणी बॉटल यासारखा मोठा कचरा तसाच ठेऊन सफाई केल्याचे भासवल्याने आता याप्रकरणी कोणावर तरी कारवाई तर होणार नाही ना, असेही म्हटले जात आहे.

Advertisement

Advertisement

प्रगती मैदान परिसरात नव्याने बांधलेल्या एकात्मिक भूमिगत मार्गाच्या दोन्ही बाजूंच्या भिंतींवर केलेली चित्रे पाहून पंतप्रधान मोदी भारावून गेले. याचे फोटो आणि व्हिडिओ व्हायरल झालेले आहेत. याबाबत बोलताना हे जगातील सर्वात मोठे कलादालन आहे असे सांगून, मोदी यांनी सुचवले की ते फक्त अभ्यागतांसाठी रविवारी 4 ते 6 तास खुले ठेवण्याचा विचार केला पाहिजे, जेणेकरून लोकांना भारतातील विविधतेच्या सुंदर झांकीचा आनंद घेता येईल. 920 कोटी रुपयांहून अधिक खर्च करून विकसित केलेल्या बोगद्याच्या रस्त्यांच्या जाळ्याचे औपचारिक उद्घाटन केल्यानंतर आयोजित मेळाव्याला संबोधित करताना पंतप्रधान मोदी बोलत होते. मोदी म्हणाले, “बोगद्याचा मार्ग पाहण्यासाठी मला खुल्या जीपची सुविधा देण्यात आली होती, पण त्यातील पेंटिंग पाहण्यासाठी मी तेथून खाली उतरलो आणि तिथे बनवलेले पेंटिंग अगदी जवळून पाहू लागलो. त्यामुळे मला सभेपर्यंत पोहोचायला 10 मिनिटे लागली. येथे 15 मिनिटे उशीरा आलो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

पीएम मोदींनी बोगद्याच्या मार्गातील कलात्मक दृश्यांचे कौतुक केले आणि ते म्हणाले, “मी नक्की सांगू शकत नाही परंतु हे कदाचित जगातील सर्वात लांब कलादालन आहे. या बोगद्यात बनवलेली चित्रे ‘एक भारत श्रेष्ठ भारत’चा (‘Ek Bharat Shreshtha Bharat’) नमुना असल्याचे पीएम मोदी म्हणाले. यामध्ये ईशान्येतील नागालँडपासून दक्षिणेतील केरळपर्यंत संपूर्ण भारतातील सामाजिक, सांस्कृतिक आणि नैसर्गिक विविधतेची झलकही परदेशी पाहु शकतात. पंतप्रधान म्हणाले, हा खरोखरच अतिशय सुंदर आणि प्रभावी प्रयोग आहे. मी परराष्ट्र मंत्रालयाला विदेशी राजनैतिक अधिकाऱ्यांना दिल्लीला भेट देण्याबाबत विचार करण्यास सांगेन. त्यासाठी मी संसद सदस्यांनाही विचारणार आहे.” ते म्हणाले की, शालेय मुलांनाही ते दाखविण्याची व्यवस्था असावी आणि या स्वयं-निर्देशित डिजिटल प्रणालीमध्ये लोकांना माहिती देण्याचीही सोय करता येईल. (foreigners can also see the tableau of the social, cultural and natural diversity of the whole of India, from Nagaland in the Northeast to Kerala in the South)

Advertisement

Advertisement

पंतप्रधान म्हणाले की, गुजरातचे मुख्यमंत्री (Chief Minister of Gujarat) या नात्याने त्यांनी अहमदाबादमधील गजबजलेला रस्ता वाहनांच्या वाहतुकीसाठी दर रविवारी बंद ठेवण्याची प्रथा सुरू केली होती जेणेकरून मुलांना रस्त्यावर खेळ, क्रिकेट आणि इतर खेळांचा आनंद घेता यावा. जेणेकरून मुलांनाही शहरात आपले स्थान आहे असे वाटेल. देशाच्या राजधानीत जागतिक दर्जाच्या कार्यक्रमांसाठी अत्याधुनिक सुविधा, प्रदर्शन सभागृहे असावीत, यासाठी भारत सरकार सातत्याने काम करत असल्याचे मोदी म्हणाले. (Prime Minister Narendra Modi on Sunday inaugurated the tunnel and 5 underpasses built under the Pragati Maidan corridor. During this, PM Modi himself inspected the entire tunnel.)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply