Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Flood: अर्र.. ‘या’ राज्यात पुराचा कहर, लाखो बेघर; 42 जणांचा मृत्यू, जाणुन घ्या डिटेल्स

Flood; मान्सूनच्या (Monsoon) आगाऊपणामुळे ईशान्येकडील राज्यांमध्ये आकाशातून वादळ येत आहे. आसाम(Assam), मेघालय(meghalay), त्रिपुरा (Tripura) ही राज्ये पुरामुळे (Flood) होरपळत आहेत. आसाममधील 32 जिल्ह्यांमध्ये 30 लाखांहून अधिक लोक प्रभावित झाले आहेत. मेघालयात पुरामुळे अनेक लोक बेघर झाले आहेत, तर त्रिपुरामध्ये 10 हजार लोकांना बेघर व्हावे लागले आहे. आसाम आणि मेघालयमध्ये पुरामुळे 42 जणांचा मृत्यू झाला आहे. हा आकडा झपाट्याने वाढत आहे. त्रिपुरामध्येही लोकांचा मृत्यू झाल्याची बातमी आहे. सर्वत्र पाणीच पाणी आहे. जणू आभाळातून पाणीच नाही तर आपत्तीचा वर्षाव होत आहे.

Advertisement

आसाममधील चिरांग जिल्ह्यात परिस्थिती बिकट 
आसाममधील अनेक जिल्हे भीषण पुराच्या तडाख्यात आहेत. चिरांग जिल्ह्यात एसडीआरएफने पुराच्या पाण्यात अडकलेल्या शेकडो लोकांना सुरक्षित स्थळी हलवले आहे. कमी-अधिक प्रमाणात अशीच परिस्थिती सर्व खालच्या जिल्ह्यांमध्ये आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

त्रिपुरामध्ये 10 हजारांहून अधिक लोक बेघर, पावसाचा विक्रम मोडला
त्रिपुरामध्ये संततधार पावसामुळे आपत्तीची परिस्थिती निर्माण झाली आहे. राजधानी आगरतळामध्ये पावसाचे पूर्वीचे सर्व विक्रम मोडीत निघाले आहेत. आगरतळा येथे मुसळधार पावसाने गेल्या 64 वर्षांचा विक्रम मोडला आहे, त्यानंतर हावडा नदीच्या पाण्याची पातळी वाढल्याने सखल भागातील नागरिकांना घरे सोडून सुरक्षित स्थळी जावे लागले आहे. दरम्यान, मुख्यमंत्री माणिक साहा यांनी शनिवारी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची बैठक घेऊन पूरस्थितीचा आढावा घेतला. बैठकीदरम्यान, मुख्यमंत्र्यांनी अधिकाऱ्यांना पुरामुळे झालेल्या नुकसानीचे मूल्यांकन करण्यास सांगितले जेणेकरुन बाधित लोकांना लवकरात लवकर भरपाई मिळावी, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. ते म्हणाले की, आगरतळा आणि इतर उपविभागातील पुरामुळे 10,000 पेक्षा जास्त सदस्य असलेल्या एकूण 2057 कुटुंबांनी 39 मदत छावण्यांमध्ये आश्रय घेतला आहे. आगरतळा येथे 1921 पूरग्रस्तांनी 34 मदत छावण्यांमध्ये आश्रय घेतला आहे. पश्चिम त्रिपुरा जिल्ह्यातील जिरानिया येथे तीन छावण्या उभारण्यात आल्या आहेत.

Advertisement

आसाम-मेघालयात 42 जणांचा मृत्यू
आसाम आणि मेघालयमध्ये पावसामुळे एका आठवड्यात 42 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे. आसाममध्ये 24 जणांना आपला जीव गमवावा लागला आहे, तर मेघालयात पाऊस आणि पुरामुळे 18 जणांना आपला जीव गमवावा लागला आहे. सरकार आणि मदतकार्यात गुंतलेली फौज लोकांना वाचवण्यात व्यस्त आहे. एकट्या आसाम राज्यात या वर्षी पूर आणि भूस्खलनात एकूण मृतांची संख्या 62 वर गेली आहे. दुसरीकडे, इतर आठ जण बेपत्ता आहेत. होजई जिल्ह्यातून चार आणि बजली, कार्बी आंगलाँग पश्चिम, कोक्राझार आणि तामुलपूर जिल्ह्यातून प्रत्येकी एक जण बेपत्ता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply