Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RBI: अर्र.. RBI ने रद्द केला ‘या’ बँकेचा परवाना, जाणून घ्या तुमच्या पैशाचे काय होणार?

RBI: भारतीय रिझर्व्ह बँकेने (RBI) कर्नाटकातील (Karnataka) मिलाथ को-ऑपरेटिव्ह बँक लि.(Milath Co-operative Bank Ltd.) चा परवाना रद्द केला आहे. यासोबतच मिल्लाथ को-ऑपरेटिव्ह बँक लि.चे बँकिंग कामकाज ठप्प झाले आहे. आम्ही तुम्हाला इथे सांगूया की RBI ने कर्नाटकातील बागलकोट येथील मुधोळ सहकारी बँक लिमिटेडचा परवानाही रद्द केला आहे.

Advertisement

आरबीआयच्या मते, बँकेकडे पुरेसे भांडवल आणि कमाईची क्षमता नाही. बँकेचे अस्तित्व तिच्या ठेवीदारांच्या हिताला मारक ठरेल. आरबीआयने म्हटले आहे की जर बँकेला बँकिंग व्यवसाय चालू ठेवण्याची परवानगी दिली तर सार्वजनिक हितावर विपरित परिणाम होईल.

Advertisement

यासोबतच आरबीआयने कर्नाटकच्या सहकारी संस्थांच्या निबंधकांना बँक बंद करण्याचे आदेश जारी करून बँकेसाठी लिक्विडेटर नियुक्त करण्यास सांगितले आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

RBI ने म्हटले आहे की बँकेच्या प्रत्येक ठेवीदाराला डिपॉझिट इन्शुरन्स आणि क्रेडिट गॅरंटी कॉर्पोरेशन (DICGC) कडून विमा दाव्याची रक्कम प्राप्त करण्याचा अधिकार आहे. नियमानुसार 5 लाख रुपयांपर्यंतच्या विमा रकमेवर दावा केला जाऊ शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply