Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IPL2023: IPL चाहत्यांसाठी खूशखबर; BCCI ने घेतला ‘तो’ मोठा निर्णय, आता होणार..

IPL 2023; पुढील पाच वर्षांसाठी इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) च्या मीडिया हक्कांसाठी (Media Rights) 48,390 कोटी रुपये कमावल्यानंतर, बीसीसीआयचे (BCCI) सचिव जय शाह (Jay Shah) यांनी दावा केला आहे की जगातील या दुसऱ्या सर्वात महागड्या लीगची विंडो (वेळ) वाढवली जाईल आणि  सामन्यांची संख्याही वाढवली जाईल. शाह यांनी पुष्टी केली की बीसीसीआय आयपीएल विंडो वाढवण्यासाठी आयसीसी (ICC) आणि इतर देशांशी सतत संपर्कात आहे. क्रिकेट कॅलेंडरमध्ये आयपीएल ही आता एक मार्की टूर्नामेंट बनली आहे आणि भविष्यात लीगमधील सामन्यांची संख्या वाढवली जाईल असेही ते म्हणाले.

Advertisement

क्रिकबझसोबतच्या संभाषणात शाह म्हणाले, “आम्ही आमच्या सहकारी सदस्य मंडळांशी आणि आयसीसीशी आयपीएलसाठी मोठ्या खिडकीबाबत चर्चा करत आहोत. आयपीएल ही वार्षिक क्रिकेट कॅलेंडरमधील एक प्रमुख स्पर्धा आहे आणि ती आता फक्त NFL च्या मागे आहे. आयपीएलमध्ये तुम्ही पाहत असलेला क्रिकेटचा दर्जा जागतिक दर्जाचा आहे आणि वरिष्ठ आंतरराष्ट्रीय खेळाडू भारतीय खेळाडूंसोबत आणि विरुद्ध खेळत आहेत.

Advertisement

क्रिकबझसोबतच्या संभाषणात शाह म्हणाले, “आम्ही आमच्या सहकारी सदस्य मंडळांशी आणि आयसीसीशी आयपीएलसाठी मोठ्या खिडकीबाबत चर्चा करत आहोत. आयपीएल ही वार्षिक क्रिकेट कॅलेंडरमधील एक प्रमुख स्पर्धा आहे आणि ती आता फक्त NFL च्या मागे आहे. आयपीएलमध्ये तुम्ही पाहत असलेला क्रिकेटचा दर्जा जागतिक दर्जाचा आहे आणि वरिष्ठ आंतरराष्ट्रीय खेळाडू भारतीय खेळाडूंसोबत आणि विरुद्ध खेळत आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तो म्हणाला, ‘केवळ क्रिकेटपटूच नाही तर काही दिग्गजही आता आयपीएलमध्ये प्रशिक्षक म्हणून काम करत आहेत. हे एक उत्तम व्यासपीठ आहे आणि प्रत्येकाला फायदा होतो कारण येथील अनुभव अमूल्य आहे. जसजशी आमची प्रगती होत जाईल तसतशी सामन्यांची संख्या वाढत जाईल. आयपीएल 2022 च्या हंगामात 10 संघ खेळले आणि त्यात 74 सामने खेळले गेले. आयपीएलच्या प्रत्येक मोसमात 84 किंवा 94 सामने खेळले जातील अशी अपेक्षा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply