Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra MLC : महाविकास आघाडीला धक्का; ‘त्या’ प्रकरणात मुंबई उच्च न्यायालयाने दिला मोठा निर्णय

मुंबई –  महाराष्ट्रात विधान परिषद निवडणुकीच्या (Maharashtra MLC election) तोंडावर महाविकास आघाडीला (MVA) मोठा धक्का बसला आहे. महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक (Nawab Malik) आणि माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख (Anil Deshmukh) यांना विधान परिषदेच्या निवडणुकीत मतदान करण्यास मुंबई उच्च न्यायालयाने नकार दिला आहे.

Advertisement

खरे तर या दोन्ही नेत्यांनी निवडणुकीसाठी तात्पुरता जामीन मिळावा यासाठी याचिका दाखल केली होती. मात्र न्यायालयाने याला नकार दिला आहे. या निवडणुकीतही सर्वच पक्ष आपल्या विजयाचा दावा करत आहेत. मात्र, राज्यसभेच्या बाजूने या निवडणुकीत एकेकाळी छोट्या आणि अपक्ष आमदारांचे महत्त्व वाढले आहे.

Advertisement

मुंबई उच्च न्यायालयाच्या या निर्णयानंतर आता नवाब मलिक आणि अनिल देशमुख यांना राज्यसभा निवडणुकीच्या दिशेने होणाऱ्या महाराष्ट्र विधानपरिषद निवडणुकीत मतदान करता येणार नाही. याआधी गेल्या आठवड्यात विशेष न्यायालयाने मलिक आणि देशमुख यांना राज्यसभा निवडणुकीत मतदान करण्याची परवानगी दिली नाही. राज्यात 20 जून रोजी विधान परिषदेच्या निवडणुका होत आहेत. विधान परिषदेच्या 10 जागांसाठी 11 उमेदवार रिंगणात आहेत

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक आणि अनिल देशमुख हे दोघेही सध्या न्यायालयीन कोठडीत तुरुंगात आहेत. तत्पूर्वी, मुंबई उच्च न्यायालयाने गुरुवारी सर्व पक्षकारांचा युक्तिवाद ऐकून शुक्रवारी निकाल देण्यास सांगितले. मलिक यांच्यातर्फे ज्येष्ठ वकील अमित देसाई न्यायालयात हजर झाले. ईडीने नोव्हेंबर 2021 मध्ये अनिल देशमुखला अटक केली होती. तर महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक यांना ईडीने या वर्षी 23 फेब्रुवारी रोजी मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली होती. मलिक यांनी अद्याप आपल्या पदाचा राजीनामा दिलेला नाही.

Advertisement

दुसरीकडे, नवाब मलिक यांना बडतर्फ करण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आल्याने त्यांच्या अडचणी वाढल्या आहेत. ईडीने अटक केल्यानंतरही नवाब मलिक यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिलेला नाही, असे या याचिकेत म्हटले आहे.

Advertisement

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत भाजपकडून प्रसाद लाड, प्रवीण दरेकर, राम शिंदे, श्रीकांत भारतीय आणि उमा खापरे हे रिंगणात आहेत. शिवसेनेने सचिन अहिर, आम्शा पाडवी यांना तिकीट दिले आहे. तर राष्ट्रवादीकडून एकनाथ खडसे आणि रामराजे निंबाळकर हे उमेदवार आहेत. प्रत्यक्षात काँग्रेस आणि भाजपने त्यांच्या क्षमतेपेक्षा जास्त उमेदवार उभे केले आहेत. त्यामुळे मतदानाची परिस्थिती निर्माण झाली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply