Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ambani Adani: धक्कादायक खुलासा ; अंबानी अदानी यांच्यावर आहे कोट्यवधींची कर्जे, जाणुन घ्या डिटेल्स

Ambani Adani; देशातील बड्या उद्योगपतींच्या संपत्तीबद्दल तुम्ही अनेकदा ऐकले असेल. अंबानी, अदानी टाटा, बिर्ला, बजाज आणि महिंद्रा दरवर्षी भारतात आणि परदेशात कोट्यवधींचा व्यवसाय करतात आणि कोट्यवधींची कमाई करतात, परंतु तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की देशातील हे सर्व उद्योगपती मोठ्या कर्जाखाली दबलेले आहेत. बिझनेस इनसाइडरच्या अहवालानुसार, मार्च 2022 च्या तिमाहीच्या आकडेवारीनुसार देशातील 7 सर्वात मोठ्या व्यवसाय समूहांवर 13 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त कर्ज आहे.

Advertisement

टाटा

Advertisement

हा देशातील सर्वात मोठा उद्योग समूह आहे. हे TCS, Tata Steel, Tata Chemical, Tata Consumer, Tata Motors, Tata Elxi, Tata Communication सारख्या मोठ्या कंपन्या चालवते. सध्या टाटा समूहाच्या सर्व कंपन्यांचे एकूण कर्ज 2.9 लाख कोटी रुपये आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

रिलायन्स इंडस्ट्रीज
भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती मुकेश अंबानी (Mukesh Ambani) यांची कंपनी रिलायन्स इंडस्ट्रीज (Reliance industry) ही बाजार मूल्यांकनानुसार देशातील सर्वात मोठी कंपनी आहे. कंपनी टेलिकॉम, रिटेल आणि पेट्रोकेमिकल्स सारख्या क्षेत्रात व्यवसाय करते. सध्या कंपनीवर एकूण कर्ज 2.66 लाख कोटी रुपये आहे.

Advertisement

आदित्य बिर्ला ग्रुपचे नाव देशातील सर्वात जुन्या उद्योगपतींमध्ये गणले जाते. सध्या आदित्य बिर्ला समूहाचे प्रमुख कुमार मंगलम बिर्ला आहेत. अल्ट्राटेक सिमेंट, एबी फॅशन, एबी कॅपिटल आणि हिंदाल्को यांसारख्या कंपन्या या समूहांतर्गत येतात. आदित्य बिर्ला समूहावर 2.29 लाख कोटी रुपयांचे कर्ज आहे.

Advertisement

अदानी समूह हा देशातील सर्वात वेगाने वाढणारा व्यवसाय समूह आहे. सध्या, समूहामध्ये अदानी एंटरप्राइझ, अदानी पॉवर, अदानी ग्रीन, अदानी ट्रान्समिशन, अदानी गॅस आणि अदानी पोर्ट यांचा समावेश आहे. अदानी समूहाच्या सर्व कंपन्यांवर 2.18 लाख कोटी रुपयांचे कर्ज आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply