Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खुशखबर.. मान्सूनने ‘येथे’ घेतलीय एन्ट्री; ‘या’ राज्यात होणार मुसळधार पाऊस; जाणून घ्या, हवामान अपडेट

दिल्ली – भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) सांगितले की नैऋत्य मान्सून सोमवारी अंदमान आणि निकोबार बेटांकडे सरकला आहे. हवामान कार्यालयाने (Weather Department) सांगितले की, अंदमान आणि निकोबार बेटे आणि जवळच्या भागात नैऋत्य वाऱ्यांचा जोर वाढल्याने पाऊस पडत आहे. अंदमान आणि निकोबार बेटांवर मान्सून (Monsoon) सुरू होण्यास एक दिवस उशीर झाला. आयएमडीने याआधी 15 मे रोजी या प्रदेशात हंगामी पाऊस पडेल असे सांगितले होते.

Advertisement

“नैऋत्य मान्सून पुढील 2-3 दिवसांत दक्षिण बंगालच्या उपसागराच्या आणखी काही भागात, संपूर्ण अंदमान समुद्र आणि अंदमान बेटांवर आणि पूर्व-मध्य बंगालच्या उपसागराच्या काही भागात पुढे जाण्याची शक्यता आहे,” असे IMD ने एका निवेदनात म्हटले आहे. भारताचा उत्तरेकडील भाग रविवारी तीव्र उष्णतेच्या तडाख्यात होता आणि सोमवारी, राजस्थानमधील (Rajasthan) ढोलपूर येथे 46.1 अंश सेल्सिअस कमाल तापमानाची नोंद झाली.

Advertisement

रविवारी उत्तर प्रदेशातील बांदा येथे 49 अंश सेल्सिअस कमाल तापमानाची नोंद झाली. किमान 16 शहरांमध्ये 44 अंश सेल्सिअसपेक्षा जास्त तापमानाची नोंद झाली आहे. ज्यामध्ये सर्वात जास्त धोलपूर (46.1 अंश), त्यानंतर झाशी (45.6 अंश), नौगोंग (45.5 अंश), भटिंडा (45.1 अंश) आणि वाराणसी, पटियाला आणि सिधी (प्रत्येकी 45 अंश तापमान नोंदवले गेले.

Loading...
Advertisement

मध्य पाकिस्तानवरील (Pakistan) पश्चिमी विक्षोभाच्या प्रभावाखाली, सोमवार आणि मंगळवारी जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश (Himachal Pradesh) आणि उत्तराखंडमध्ये (Uttarakhand) हलका ते मध्यम पाऊस (Rain) आणि गडगडाट होण्याची शक्यता आहे. हवामान कार्यालयाने मंगळवारी हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये वेगवेगळ्या ठिकाणी गारपीट होण्याची शक्यता वर्तवली होती. IMD ने 27 मे रोजी केरळमध्ये 1 जूनच्या सामान्य सुरुवातीच्या तारखेच्या पाच दिवस आधी हंगामी पावसाचे आगमन होण्याचा अंदाज वर्तवला आहे.

Advertisement

लक्षद्वीप आणि उत्तर तामिळनाडू किनार्‍यावर चक्रीवादळाच्या उपस्थितीमुळे, पुढील पाच दिवसांत केरळ, किनारपट्टी आणि दक्षिण कर्नाटकात काही ठिकाणी खूप मोठ्या प्रमाणावर पाऊस होण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने सांगितले की, सोमवार ते बुधवार तामिळनाडूमध्ये आणि पुढील दोन दिवसांत लक्षद्वीपमध्ये मुसळधार पाऊस (Heavy Rainfall) पडण्याची शक्यता आहे. IMD ने म्हटले आहे की बुधवारी किनारपट्टी आणि दक्षिण कर्नाटकात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement

हवामान खात्याने दिलीय मोठी खुशखबर.. ‘या’ राज्यांत होणार जोरदार पाऊस; जाणून घ्या हवामान अपडेट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply