Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हवामान खात्याने दिलीय मोठी खुशखबर.. ‘या’ राज्यांत होणार जोरदार पाऊस; जाणून घ्या हवामान अपडेट..

दिल्ली – हवामान खात्याने देशाच्या एका भागात उष्णतेच्या लाटेचा (Heat Wave) इशारा दिला असतानाच, दुसऱ्या भागात पावसाचा (Rain) अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. आयएमडीनुसार, असानी चक्रीवादळामुळे 17 हून अधिक राज्यांमध्ये पाऊस पडू शकतो. भारताच्या पूर्वेकडील आणि दक्षिणेकडील राज्यांमध्ये पाऊस पडल्याने ओरिसा आणि ईशान्येकडील राज्यांतील हवामानात (Temperature) बदल होईल. त्याचवेळी राजधानी दिल्ली, मध्य प्रदेश, राजस्थान, उत्तर प्रदेश, गुजरातमध्ये उष्णतेची लाट असेल. पोर्ट ब्लेअर (अंदमान द्वीपसमूह) च्या पश्चिमेला सुमारे 380 किमी अंतरावर ‘असानी’ चक्री वादळात दबाव तीव्र झाला आहे. ते वायव्येकडे सरकत आहे आणि सोमवार संध्याकाळपर्यंत पूर्व-मध्य बंगालच्या उपसागरात तीव्र चक्रीवादळात रुपांतरीत होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

असानीच्या प्रभावामुळे अनेक राज्यांमध्ये ढगांच्या आच्छादनासह वादळ आणि रिमझिम पाऊस सुरू झाला आहे. ओडिशा, पश्चिम बंगाल, झारखंड आणि बिहारसह 14 राज्यांमध्ये चक्रीवादळाचा प्रभाव दिसून येईल. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) 8 मे पासून वायव्य आणि मध्य भारतात पुन्हा उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता वर्तवली आहे.

Advertisement

IMD ने म्हटले आहे, की उष्णतेच्या लाटेच्या ताज्या फेरीसह, पुढील तीन दिवसांत उत्तर-पश्चिम आणि मध्य भारतातील बहुतेक भागांमध्ये कमाल तापमान 2 ते 4 अंश सेल्सिअसने वाढेल. 9 मे ते 12 मे पर्यंत, हवामान खात्याने राजस्थान आणि दक्षिण हरियाणा, दिल्ली, दक्षिण-पश्चिम उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश आणि महाराष्ट्रातील विदर्भात 8 मे ते 11 मे या कालावधीत उष्णतेच्या लाटेचा अंदाज वर्तवला आहे.

Loading...
Advertisement

उत्तर प्रदेश, बिहार, झारखंडमधील अनेक भागात किमान तापमान 25 अंश सेल्सिअस आणि कमाल तापमान 32 ते 33 अंश सेल्सिअस नोंदले जात आहे. तर मध्य प्रदेशात पुन्हा एकदा उष्णतेचा प्रकोप वाढला आहे. उष्ण वारे वाहत असून, अनेक भागात तापमान 40 ते 48 अंशांवर पोहोचले आहे. उत्तर-पश्चिम आणि मध्य भारताच्या काही भागात कमाल तापमान 42-44 अंश सेल्सिअसच्या पुढे जाण्याची शक्यता आहे. येथे केरळ, कर्नाटक, तामिळनाडू, महाराष्ट्र आणि गोव्यात विजांच्या कडकडाटासह पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. 11 मे पर्यंत अरुणाचल प्रदेश, आसाम, मणिपूर, मिझोराम आणि मेघालयात विजांच्या कडकडाटासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. डोंगराळ भागातही हवामान आल्हाददायक राहील. हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड आणि लेह लडाखमध्येही पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

हवामान खात्याने दिली खूशखबर : ‘या’ भागात उष्णतेची लाट संपली; होणार ‘दिलासा’ पाऊस

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply