Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Kesar Kulfi Recipe: गर्मीत वाटेल थंडा..कुल..कुल..! वाचा अन ट्राय करा की ही कुल्फी रेसिपी

Please wait..

नागपूर : उन्हाळ्यात थंडगार आईस्क्रीम खाण्याची एक वेगळीच मजा असते. पण बाजारात मिळणारे बहुतेक आइस्क्रीम हे फ्रोझन डेझर्टसारखेच असतात. त्यांना घट्ट ठेवण्यासाठी अनेक प्रकारची अन्न रसायने वापरली जातात. जे तुमच्या आरोग्याला हानी पोहोचवू शकतात. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुमच्यासाठी घरी केसर कुल्फी बनवण्याची रेसिपी घेऊन आलो आहोत. केशरमध्ये फायबर, पोटॅशियम, व्हिटॅमिन सी, मॅंगनीज, लोह, प्रथिने, व्हिटॅमिन ए, सी असे अनेक आरोग्यदायी गुणधर्म आहेत. दूध आणि केशरच्या साहाय्याने बनवलेली ही कुल्फी शुद्ध आणि स्वादिष्ट आहे, चला तर मग जाणून घेऊया घरी बनवण्याची सोपी रेसिपी- :

Advertisement
  • केसर कुल्फी बनवण्यासाठी लागणारे साहित्य :
  • 1 टीस्पून कोमट दूध
  • केसर पट्ट्या
  • 1 टीस्पून कॉर्नफ्लोर
  • 4½ कप फुल फॅट दूध
  • 5 चमचे साखर
  • ¼ टीस्पून वेलची पावडर
Loading...

केसर कुल्फी बनवण्याची कृती : हे बनवण्यासाठी सर्वप्रथम थोडे गरम दुधात केशर टाका. नंतर ते चांगले मिसळा आणि बाजूला ठेवा. यानंतर एका भांड्यात २ चमचे पाणी आणि कॉर्नफ्लोअर ठेवा. नंतर हे दोन्ही चांगले मिसळून बाजूला ठेवा. यानंतर नॉन-स्टिक पॅनमध्ये दूध ठेवा आणि ढवळत असताना मध्यम आचेवर पाच मिनिटे उकळा. नंतर त्यात साखर आणि कॉर्नफ्लोअर पाणी घालून ढवळत असताना चांगले शिजवा. यानंतर, सुमारे 25 मिनिटे ढवळत असताना मंद आचेवर शिजवा. नंतर ते चांगले शिजल्यावर गॅस बंद करून मिश्रण थंड होऊ द्या. यानंतर त्यात वेलची पूड आणि केशर-दुधाचे मिश्रण घालून मिक्स करा. मग तुम्ही हे मिश्रण कुल्फीच्या साच्यात ओता आणि फ्रीजमध्ये फ्रीज करण्यासाठी ठेवा. आता तुमची स्वादिष्ट केसर कुल्फी तयार आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply