Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : उन्हाळ्यात वेगळ्या पद्धतीने तयार करा टेस्टी भेंडी.. जाणून घ्या, सोपी रेसिपी

मुंबई : आपल्याकडे बहुतांश घरांमध्ये भेंडीची भाजी नेहमीच बनवली जाते. मात्र, भाजी तयार करण्याच्या पद्धती वेगळ्या आहेत. कुठे तळलेली भिंडी तर कुठे भरलेली भिंडी तयार केली जाते. त्याच बरोबर काही लोकांना दही भिंडी किंवा मसाला भिंडी जास्त पसंत असतात. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका वेगळ्या भेंडीच्या भाजीची रेसिपी सांगणार आहोत. काळा मिरची मसाल्याच्या मदतीने तयार केलेली भेंडीची भाजी स्वादिष्ट ठरते. आज आम्ही तुम्हाला या वेगळ्या खाद्यपदार्थाची रेसिपी सांगणार आहोत.

Advertisement

साहित्य – 250 ग्रॅम भिंडी (लहान), 4 चमचे शेंगदाणे, तेल 1 चमचा, जिरे 1 चमचा, 1 कांदा, 1 चमचा धने पावडर, 1 चमचा अद्रक (बारीक करून), ३ हिरव्या मिरच्या, 1/2 चमचा हळद, 1/2 कप टोमॅटो प्युरी, चवीनुसार मीठ, 1 चमचा काळी मिरी, 1 चमचा आमचूर पावडर, 1/2 चमचा सुकी मेथी पावडर.

Advertisement

रेसिपी
प्रथम भेंडी धुऊन त्याच्या कडा कट करुन घ्या. आता एका भांड्यात अर्धा लिटर पाणी, एक चमचा तेल आणि मीठ घ्या. पाणी उकळेपर्यंत गरम करून त्यात भेंडी टाका. आता 5-6 सेकंद उकळू द्या. नंतर बाजूला काढून ठेवा. पाणी काढून टाका. यानंतर भेंडी बाजूला ठेवा. आता एका कढईत तेल टाकून मोठ्या आचेवर गरम करा.

Loading...
Advertisement

यानंतर तेलात जिरे आणि कांदा टाका. कांदा सोनेरी होईपर्यंत परता. आता त्यात धनेपूड, अद्रक, मिरची आणि हळद टाका. त्यानंतर टोमॅटो प्युरी टाका आणि काठावर तेल दिसेपर्यंत तळा. त्यानंतर यामध्ये भेंडी टाका आणि चांगले मिसळून घ्या. मीठ, मिरपूड, आमचूर पावडर, मेथी आणि लवंग पावडर टाका. नंतर सर्वकाही चांगले मिसळा. आता भेंडी मंद आचेवर चांगली शिजू द्या. त्यानंतर काही वेळात भेंडी तयार होईल. रोटी किंवा चपातीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement

Todays Recipe : ‘अशा’ पद्धतीने घरीच बनवा टेस्टी बेसन भेंडी.. ही घ्या एकदम सोपी रेसिपी..

Advertisement

घरीच बनवा मसालेदार भरवा भेंडी.. ही घ्या एकदम खास रेसिपी.. अगदी कमी वेळात होईल तयार..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply