Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Relationship Tips: डेटिंग अॅपवर फोटो टाकताना ‘अशी’ घ्या काळजी; मगच मिळेल खास जोडीदार

Please wait..

मुंबई : डेटिंग अॅप्स आणि सोशल मीडियाद्वारे पार्टनर शोधणे आणि भेटणे हे आजकाल सामान्य झाले आहे. ज्या लोकांमध्ये त्यांना त्यांच्या संभाव्य जोडीदाराचे गुण दिसतात त्यांच्याशी संपर्क साधण्यासाठी आणि संभाषण वाढवण्यासाठी लोक डेटिंग अॅपवर त्यांची प्रोफाइल तयार करतात. त्याचप्रमाणे सोशल मीडिया अकाऊंटवरही ऑनलाइन मैत्री आणि नंतर प्रेमाबद्दल बोलण्याचा ट्रेंड झाला आहे. समोरची व्यक्ती तुमचा योग्य जोडीदार आहे, हे त्यांच्यासोबतच्या तुमच्या नात्याला वेळ देऊनच कळतं, पण ही प्रक्रिया एकमेकांच्या फोटोंपासून सुरू होते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तुमचे चित्र पाहूनच लोक तुमच्यात रस घेतात आणि प्रकरण पुढे नेतात. अशा परिस्थितीत, आपण फोटोंबद्दल काळजी घेणे आवश्यक आहे. तुमचा एक फोटो योग्य जोडीदार शोधण्यात मदत करू शकतो. तर चुकीचा फोटो अपलोड केल्याने तुम्हाला नंतर पश्चाताप होऊ शकतो. तुम्हीही सोशल मीडिया किंवा डेटिंग अॅप वापरत असाल तर फोटो अपलोड करण्यापूर्वी महत्त्वाच्या गोष्टी जाणून घ्या, जेणेकरून योग्य जोडीदार शोधण्यात चित्र अडथळा ठरणार नाही. फोटो संपादित करणे, त्यांचा रंग, आकार बदलणे हे आजकाल सामान्य झाले आहे. तेथे बरेच फिल्टर अॅप्स आहेत. ज्याचा वापर करून लोक सहजपणे त्यांचे नैसर्गिक फोटो सुधारू शकतात. पण डेटिंग अॅपवर फिल्टर केलेले फोटो टाकू नका. यामुळे तुमची खरी प्रतिमा उघड होणार नाही. त्याच वेळी अॅप किंवा सोशल मीडियावर भेटलेल्या जोडीदाराच्या मनात एक गैरसमज असेल. ज्यामुळे नंतर समस्या उद्भवू शकतात. (Relationship Tips: Looking For Perfect Partner Know What Not To Post On Social Media Or Dating App )

Advertisement

Advertisement

डेटिंग अॅप्सवर लोक स्वतःची छायाचित्रे अपलोड करतात. जेणेकरून लोकांना ते पाहून आवडेल. पण तुम्ही तुमच्या एकाच फोटोऐवजी मित्र, भावंड इत्यादींसोबतचे ग्रुप फोटो अपलोड केले तर तुम्ही दोन चुका करू शकता. पहिली म्हणजे तुम्ही फोटोतील बाकीच्या लोकांची प्रायव्हसी पब्लिक करता. दुसरे म्हणजे तुमची तुलना या फोटोमध्ये उपस्थित असलेल्या मुलाशी किंवा मुलीशी केली जाऊ शकते. अॅपमध्ये सापडलेला पार्टनर तुम्हाला तुमच्यापेक्षा चांगला मित्र शोधू शकतो. त्यामुळे ग्रुप फोटो अपलोड करू नका. कोरोनाचा संसर्ग टाळण्यासाठी मास्कचा वापर वाढला आहे. अनेकदा लोकांनी असे फोटो क्लिक केले आहेत, ज्यामध्ये त्यांनी मास्क लावला आहे. कदाचित तुम्हाला मास्कचा फोटो आवडला असेल, म्हणून तुम्ही तो डेटिंग अॅपवर अपलोड करता. पण या प्रकारच्या फोटोमध्ये तुमचा चेहरा पूर्णपणे दिसत नाही. त्यामुळे मुखवटा घातलेला फोटो अपलोड करून काही उपयोग होणार नाही.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply